Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Có nên yêu xa ???

Có nên yêu xa ???

Có rất nhiều câu hỏi đặt ra cho những nguời yêu xa.Tớ viết bài này để mọi nguời cùng nhau chia sẻ.
    Người ta bảo tình yêu phải được vun đắp nhưng xa thì cũng không có nhìu cơ hội thể hiện ty với người mình yêu.Niềm tin cũng thế,ít nhiều khi yêu xa,nguời ta thường hay có những nghi ngờ lẫn nhau....và liệu những bất lợi đó có khiến 1 ty bền vững?
    Mọi nguời cùng đặt câu hỏi và cho ý kiến nha!

Ðề: Có nên yêu xa ???

Về lý thuyết thì như thế này "gió lớn có thể dập tắt ngọn lửa nhỏ nhưng sẽ làm bùng lên những đám cháy lớn" vì vậy khi đã yêu nhau tha thiết thì càng xa cách tình yêu đó càng mãnh liệt, giống như một đám cháy rừng thì có huy động cả đội cứu hỏa đến cũng khó dập tắt được.

Còn về thực tế thì phải nhờ bạn [you] dày dặn kinh nghiệm trong chốn tình trường góp ý thêm, vì bạn [you] đã có vài mối tình vắt vai và vài chục lần thất bại.:tuyetvoi:

Trích dẫn Gửi bởi biennhohtx05
    Về lý thuyết thì như thế này "gió lớn có thể dập tắt ngọn lửa nhỏ nhưng sẽ làm bùng lên những đám cháy lớn" vì vậy khi đã yêu nhau tha thiết thì càng xa cách tình yêu đó càng mãnh liệt, giống như một đám cháy rừng thì có huy động cả đội cứu hỏa đến cũng khó dập tắt được.

Còn về thực tế thì phải nhờ bạn [you] dày dặn kinh nghiệm trong chốn tình trường góp ý thêm, vì bạn [you] đã có vài mối tình vắt vai và vài chục lần thất bại.:tuyetvoi:
    Lại dùng code you rồi.. nhưng thôi cũng vẫn trả lời vậy??? gần ngay bên cạnh, dễ tấn công, dễ chăm sóc, đỡ tốn tình phí.. tại sao hôk yêu..tìm chi người xa cho mệt..tốn thời gian, tốn công sức, nguy cơ bị mất cũng lớn nữa..
    Theo mình người thật, việc thật bao giờ cũng thực tế nhất .. phải hok BN? có lẽ nên bỏ lý thuyết đi!!!!! hihihi:tinhtoan::tinhtoan:

Trích dẫn Gửi bởi haiyen.tnmc
    Lại dùng code you rồi.. nhưng thôi cũng vẫn trả lời vậy??? gần ngay bên cạnh, dễ tấn công, dễ chăm sóc, đỡ tốn tình phí.. tại sao hôk yêu..tìm chi người xa cho mệt..tốn thời gian, tốn công sức, nguy cơ bị mất cũng lớn nữa..
    Theo mình người thật, việc thật bao giờ cũng thực tế nhất .. phải hok BN? có lẽ nên bỏ lý thuyết đi!!!!! hihihi:tinhtoan::tinhtoan:
    Mình cũng nghĩ lý thuyết chỉ là lý thuyết thôi nhưng việc yêu là chuyện khác, nó không tuân theo quy luật cung cầu, không theo thị trường, không theo nguyên lý hay bất kỳ luật, thông tư, nghị định hay nghị quyết nào cả. Nó không phải là một thực tại khách quan nên phụ thuộc hoàn toàn vào khổ chủ. Là sự đấu tranh giữa lý trí và tình cảm trong mỗi con người, cái nào mạnh hơn thì người đó sẽ nghiêng về cái đó.
    Về cá nhân mình thì mình đồng ý với HY ở điểm "tình phí" yêu xa rất tốn tiền điện thoại đấy :alo:

Nếu như cứ có tư tưởng "ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫ hơn" thì chắc có lẽ mấy hãng tàu xe, pacific, jestar hay các dv chuyển phát nhanh, ... 511 cũng ko cao như bi giờ nhỉ, xa nó có cái hay của xa mà gần cũng có cái thú của gần, đúng không bác [you], còn cụ thể thế nào thì mấy bác giải trình tiêp cho sôi động nhé!!! :aleale:

Mình cũng nghĩ lý thuyết chỉ là lý thuyết thôi nhưng việc yêu là chuyện khác, nó không tuân theo quy luật cung cầu, không theo thị trường, không theo nguyên lý hay bất kỳ luật, thông tư, nghị định hay nghị quyết nào cả. Nó không phải là một thực tại khách quan nên phụ thuộc hoàn toàn vào khổ chủ. Là sự đấu tranh giữa lý trí và tình cảm trong mỗi con người, cái nào mạnh hơn thì người đó sẽ nghiêng về cái đó.
    Về cá nhân mình thì mình đồng ý với HY ở điểm "tình phí" yêu xa rất tốn tiền điện thoại đấy :alo:
    Y rất khâm phục những đôi yêu nhau xa xôi cách trở mà vẫn lên vợ lên chồng như cánh giáo viên và bộ đội ấy... quả là tình yêu họ dành cho nhau rất đẹp, rất mãnh liệt.. còn mình thì.. hihi xin đầu hàng. Tình phí lớn không phải ở điện thoaị mà là chi phí đi lại ấy. Nhớ quá thì phải gặp chứ? mà gặp là tốn kém rồi..còn điện thoại thì xa gần gì cũng tốn hết.. phải hok mọi người.:noel1::noel1:

Trích dẫn Gửi bởi miumiu_x
    Nếu như cứ có tư tưởng "ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫ hơn" thì chắc có lẽ mấy hãng tàu xe, pacific, jestar hay các dv chuyển phát nhanh, ... 511 cũng ko cao như bi giờ nhỉ, xa nó có cái hay của xa mà gần cũng có cái thú của gần, đúng không bác [you], còn cụ thể thế nào thì mấy bác giải trình tiêp cho sôi động nhé!!! :aleale:
    Theo bác thì thế này. Có người ví tình yêu như con quái vật cho nó ăn no thì nó chết, bỏ đói nó thì nó sống. Cũng có người nói tình yêu như một con cún khi ta đuổi thì nó chạy, khi ta chạy thì nó đuổi vì vậy yêu xa đôi khi lại hay đấy vì khi yêu xa nhỡ có chia tay thì người ta sẽ đổ cho hoàn cảnh và vẫn nuối tiếc về mối tình đó mỗi khi nhớ lại, ngược lại yêu gần mà chia tay thì chỉ có đổ lỗi cho nhau có khi tình yêu lại trở thành lòng thù hận nữa chứ.:danhchetne:

Trích dẫn Gửi bởi nerry
    Có rất nhiều câu hỏi đặt ra cho những nguời yêu xa.Tớ viết bài này để mọi nguời cùng nhau chia sẻ.
    Người ta bảo tình yêu phải được vun đắp nhưng xa thì cũng không có nhìu cơ hội thể hiện ty với người mình yêu.Niềm tin cũng thế,ít nhiều khi yêu xa,nguời ta thường hay có những nghi ngờ lẫn nhau....và liệu những bất lợi đó có khiến 1 ty bền vững?
    Mọi nguời cùng đặt câu hỏi và cho ý kiến nha!
    lửa gần rơm lâu ngày cũng bén, xa thì khổ rồi, vì xa mà em cũng đã tù bỏ 1 ng...lí do thôi, còn thực chất cũng là chưa hiểu hết, xa mà, đâu có điều kiện để tìm hiểu nhau, yêu đương thế khổ bó xừ, bỏ đi các bác:tuyetvoi::tuyetvoi:
    trừ phi thằng đấy quá quá tuyệt vời, hoặc quá quá yêu:tuyetvoi:
    mà nếu quá quá xa hoặc quá quá lâu thì em khuyên các bác cũng nên dứt áo ra đi, con gái mà, ko thực tế ko được:biket::biket:
    nó mà bỏ đi với con khác, mình thì già yếu, biết tính sao? kakaanuc:anuc:

Code thế này ngại lắm. Ai bảo tui nhiều mối tình vắt vai??? Sao hiểu rõ người ta vậy. Mới yêu 1 lần và 1 lần cưới. yêu nhiều đâu mà biết :danhchetne:

hờ hờ seo lại như vậy nhỉ? kinh nghiệm hok có được bằng biennho. Nhưng theo mình thì yêu khổ lắm, đôi khi lại gặp phải 1 vài rắc rối nhỏ, sẽ ko vui, cảm thấy tủi thân khi mình buồn mệt mỏi mà lại hok có người yêu bên cạnh:biket: thui hok nói nữa đâu :k5931592: