Nó......Muốn khóc !

Thế khóc đi !

năn nỉ đấy !

Mún khóc thì cứ để nước trong khóe mắt trào ra đi

Xin đấy !

Cố giữ để làm gì ?

Cố nén làm gì chứ ?
Vỡ òa ..............cho nhẹ người .......

Lại thêm 1 vệt nữa

nhỏ lắm ....ừ nhỏ thôi mà .........

chẳng đau đớn gì ?

Lại thêm 1 vết nữa

mờ lắm ....rùi sẽ nhanh chóng biến mất thôi mà

1 vệt mờ mờ trên da

theo ngày tháng sẽ chẳng thấy gì hết

Sẽ lại như chưa từng có 1 lần đau !

Sẽ lại như chưa từng có 1 lần dại !

Bóng tối vây lấy nó ...nó cố sức vùng dậy thóat khỏi cái u ám đang chiếm trọn tâm hồn nó ...nhưng nó bất lực ...nó hok còn đủ sức nữa rồi ....đã hok còn gì nữa rồi...

Nó cười ...cười 1 cách đau đớn ....lúc này cả tâm hồn lẫn cái thể xác này đều mệt mỏi và đau đớn ....nó quằn quại ..ừ nó quằn quại ...nó thèm đc khóc , thèm đc thoải mái thả trôi nước mắt như ngày xưa

.. nó hok muốn khóc lặng lẽ nữa.... nó thèm đc gào lên , đc nấc, đc khóc như 1 đứa con nít ấy

Đã lâu lắm rồi .... fải lâu lắm rồi nó hok khóc mà gào lên
những giọt nước mắt cứ nhẹ nhàng lăn xuống má rùi rơi xuống thấm vào áo và biến mất

những giọt nước mắt cứ nghẹn ngào tuôn thẳng theo khóe mắt và chảy dài vào tai
Đã lâu lắm rồi ....fải lâu lắm rồi nó chưa đc cười như 1 con người
cười - để ai đó thấy nó đang cười tức là nó vui

cười - để ai đó nhìn và thôi hok soi mói tâm trạng của nó

cười - để người ta tha cho nó để nó đc 1 mình

Đừng hỏi nó có vui không ?

đừng hỏi nhớ ...vì nó sẽ cười

Vui tức là hok buồn mà buồn ấy ...chắc là hok đc vui

Người ta chỉ hỏi nó cho xong chứ có quan tâm gì đến nó đâu cần gì fải gượng ép... Nó cũng chẳng muốn trả lời cũng chẳng cần fải trả lời

'' Hạnh fúc giả tạo

Nụ cười giả tạo

Sự tính tóan ích kỉ

Sự giả dối đáng khinh ''
đó là Tui của "ngày hôm wa" mãi còn như thế cho đến hết ngày hôm ấy - hôm mà Pà đáp máy bay vào SG lúc 4h chiều & lúc 7h12 tối cả 2 ôm chầm lấy nhau vui mừng ( 1 người bạn mà đối với cả 2 đó là lần đầu tiên gặp mặt. Muốn nói với nhau nhiều điều lắm,những điều bấy lâu nay giữ trong lòng,những thắc mắc chưa có câu trả lời.....nhưng hình như niềm vui lấn át tất cả goy` hehehe, hok nói đc j hết). Pà đâu biết bỗng dưng khi ấy Tui muốn khóc nhưng Tui ko khóc đc, Tui biết cái cảm giác "cạn khô nước mắt " là như thế nào dù rằng đó là vui hay buốn,từ ngày hôm ấy.Phải rồi chỉ 1 lần duy nhất ấy thôi,& cám ơn Pà... vì đã lắng nghe những tiếng nấc của Tui. (Đáng lý ra còn 2 người nữa nhưng ko biết là hên hay xui, là trùng hợp hay do ông trời sắp đặt mọi việc mà cuối cùng 1 mình Tui wuyet định đi thoy ^^). kết wa~ chỉ vỏn vẹn 2 chữ thoy : SAY & VUI:danhtrong:.Wen thêm đc mấy a chị mới mà ngừoi nào cũng zuj, cũng chịu chơi hết á.Lâu lắm ,lâu lắm gòy Tui mới đc zuj như zậy.Pà biết ko Tui vui lắm khi nghe " hoàn thành lời hứa rồi nhá" của Pà, lần đầu tiên có người làm được những j` đã nói & đã hứa zới Tui.:khoc:Cám ơn vì điều đó, cũng cám ơn Pà về những lời nói dù chỉ là wa đt,hay những dòng chữ YM,hay những dòng tin nhắn đt........trong lúc Tui trống rỗng:roile:.Uh,đơn jan thôi mà đâu có j đặc biệt đâu, có lẽ đói với 1 số người nó chẳng là j,ko wan trọng nhưng đối với Tui đó lại ja' trị hơn cả 1 số thứ #(con ngừoi Tui vốn đơn jản mà hehe):k6175436::hihi:.Cám ơn nhé Bạn của Tui,& Tui monng những dự định tính toán của Pà sẽ thực hiện 1 cách nhanh chóng & tất cả mọi người từ bạn bè đến người thân v..v.. đều sẽ ủng hộ Pà.Riêng về fần Tui,Tuii sẽ luôn ủng hộ Pà về tất cả,chúc Pà thành công.....You Are Best Friend. Moah !!!!!!!!!!!! :cuccu:
".......... Với mỗi bước đi trong cuộc sống, có rất nhiều người quan tâm tới bạn, phần nhiều họ muốn xem bạn bước đi được bao xa để lợi dụng, cạnh tranh và ghen ghét, nhưng cũng có một số người lại quan tâm xem, bước đi trong cuộc sống như thế có khiến bạn cảm thấy mệt mỏi hay không, đó chính là những người bạn thật sự.....:dangyeu:"