Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Thủ tục chuyển BHXH sang địa bàn quận khác

Các anh chị làm ơn cho em hỏi với,
    Công ty em mới đăng ký tham gia BHXH tại quận Cầu Giấy, nhưng tháng này công ty làm thủ tục chuyển địa chỉ trụ sở sang quận Long Biên. Và em nghĩ là cần phải chuyển luôn BHXH. Nhưng không biết thủ tục chuyển cần có những công văn gì.
    Ví dụ đơn đề nghị theo mẫu gì...
    Bởi vì 2 tháng trước em mới đăng ký BHXH lần đầu, phải đi đi lại lại rất nhiều lần do làm sai, về làm lại. Nên có ai đã làm rồi thì chỉ em với.
    Em xin cảm ơn rất nhiều ạ
    :gaitai::k5931592:

Ðề: Thủ tục chuyển BHXH sang địa bàn quận khác

Trích dẫn Gửi bởi haily2112
    Các anh chị làm ơn cho em hỏi với,
    Công ty em mới đăng ký tham gia BHXH tại quận Cầu Giấy, nhưng tháng này công ty làm thủ tục chuyển địa chỉ trụ sở sang quận Long Biên. Và em nghĩ là cần phải chuyển luôn BHXH. Nhưng không biết thủ tục chuyển cần có những công văn gì.
    Ví dụ đơn đề nghị theo mẫu gì...
    Bởi vì 2 tháng trước em mới đăng ký BHXH lần đầu, phải đi đi lại lại rất nhiều lần do làm sai, về làm lại. Nên có ai đã làm rồi thì chỉ em với.
    Em xin cảm ơn rất nhiều ạ
    :gaitai::k5931592:
    Bạn làm bộ hồ sơ 106 ngưng tham gia tại Cầu giấy, đối chiếu số liệu và lấy chuyển sang Long biên. Bên Long biên làm hồ sơ 101 như bạn làm tham gia lần đầu vậy

Trích dẫn Gửi bởi haily2112
    Cho em hỏi ở Mẫu D01b-TS thì nội dung mình phải ghi là gì ạ và nó còn có 1 tờ Danh sách đề nghị kèm theo, trong đó có nội dung đề nghị, Cũ, Mới, Căn cứ điều chỉnh
    Những cái phần đó em phải ghi như thế nào ạ
    Mẫu D01b-TS phần nội dung ghi là làm thủ tục chuyển quận từ Cầu Giấy về Long Biên, còn kê danh sách đính kèm là toàn bộ hồ sơ của bạn gửi gồm những gì, mấy bản kê theo thứ tự.
    Mẫu D02-TS pcot65 ghi chú bạn ghi là chuyển quận nhé

Nếu em làm thủ tục trong tháng 7, nhưng công ty em đã đóng BH đến tháng 6 rồi, vậy thì trong phần khai giảm, em ghi từ 06/2014 đến 06/2014 hay là từ 07/2014 đến 07/2014 ạ.
    Cón cái tờ Danh sách đề nghị đi cùng với công văn mẫu D01b-TS ấy ạ.

Bạn ghi từ t6/2014, ko ghi cột "đến tháng" nhé. Danh sách đề nghị thì bạn liệt kê họ tên, số sổ BHXh của nhân viên cty.