Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

cách đăng ký BHXH và thang bảng lương giành cho cty vừa và nhỏ? buoc 1

bước 1: đăng ký liên đoàn lao động, nếu cty dưới 10 người ko phải đang ký chỉ nộp công văn giải trính
    zSHARE - lien doan lao dong.doc - Free File Hosting Service | Audio and Video Sharing | Image Uploading | Web storage
    bước 2: đăng ký báo cáo tình hình sd lao dong
    zSHARE - BC khai tr__nh TH SD Lao dong.xls - Free File Hosting Service | Audio and Video Sharing | Image Uploading | Web storage
    thang bảng lương
    còn tiếp

Ðề: cách đăng ký BHXH và thang bảng lương giành cho cty vừa và nhỏ? buoc 1

http://www.**************/forum/lao-dong-bao-hiem/mau-bieu-bhxh-gianh-cho-dn-vua-va-nho.159383.html
    http://www.**************/forum/lao-dong-bao-hiem/dang-ky-bhxh-tiep-theo.159384.html

---------- Post added at 05:02 PM ---------- Previous post was at 05:01 PM ----------

ban mo len xem nha

bạn cứ làm theo thủ tục trên đó, mình có úp mấy mẫu để tham khảo đó, bạn làm nếu sai xót thi nguoi ta hướng dẫn mình cách làm mà, đâu có đuổi về đâu

Anh chị ơi giúp em với, em chưa hiểu biết về Chế độ thai sản lắm ạ: Khi lao động nghỉ sinh thì có phải Báo giảm trong mẫu 03-TBH ko ? Lao động công ty em nghỉ sinh từ 15/05/2011 nhưng đến bây giờ em mới làm thủ tục xin hưởng chế độ, mà tháng 5,6 em cũng chưa báo giảm lao động, nếu như phải báo giảm thì em báo giảm trong tháng này có được ko ạ ?
    Em cảm ơn anh chị nhiều nhiều !

có em ak! báo giảm theo mẫu 03 vì người sinh con ko phải đóng BHXH trong thời gian nghỉ sinh. em xin với người quản lý báo giảm ở tháng người đấy sinh đi nhé

Cách tốt nhất là đến cơ quan BH hỏi rõ thủ tục. Cty đk địa chỉ kd ở quận nào thì lên quận đó hỏi. Mình là 1 mem mới đi làm kế toán đc 1 tháng, sếp giao cho việc đi làm BH cho nv cty. Mình chả biết 1 cái gì cả, cứ lao thẳng lên quận Ba Đình (vì cty mình đk địa chỉ ở quận Ba Đình) hỏi thủ tục đk BHXH (đk lần đầu), vào đấy đc hướng dẫn nhiệt tình. Hỏi cũng được hơn 1 tuần rồi nhưng vẫn chưa triển khai cv, hỏi xog về vẫn vứt đấy

Các anh chị giúp em với! Em mới ra trường vào làm việc tại công ty và được giao nhiệm vụ làm thủ tục tham gia BHXH cho công ty, mà em thì không am hiểu về lĩnh vực này. Theo GPDKKD thì công ty em thành lập tháng 09/2011 nhưng đến nay vẫn chưa tham gia BHXH, hiện tại công ty em lại đang có hai thai phụ, vậy khi tham gia BHXH thì sẽ đóng và hưởng BHXH như thế nào? Ngoài ra có bị truy thu và phạt không? Nếu có thì sẽ bị truy thu và phạt như thế nào? Xin các anh chị giúp đỡ!

Bạn ơi , bạn có mẫu thang bảng lương để đk lao động lần đầu gửi vào mail cho mình xin với, mình lần đầu tiên đi làm công việc nên lúng túng không biết nên làm thế nào nữa. Email của mình hangpham30475@gmail.com. Xin cám ơn.

Re: Ðề: cách đăng ký BHXH và thang bảng lương giành cho cty vừa và nhỏ? buoc 1

thủ tục thì ai chẳng biết mà tải trên mạng về, thực tế là ở đây cách làm và có mẫu không điều đó mới quan trọng. chứ ai cũng dựa vào các thủ tục đó thì ai chẳng dưa vào được nhưng chi tiết cụ thể thì kh!
    ai có các bảng chi tiết thì up lên cho mọi người xem đó tốt nhất. thanks

anh (chị) nào biết chỉ cho em với .công ty em cũng mới thành lập giờ em muốn làm thang bảng lương cho nhan viên trong công ty nhưng chưa biết làm thế nào em nhờ anh (chị)làm dùm em hệ thống thang bảng lương với ah.công ty của e là công ty mtv giờ chỉ có lương kế toán và một thợ làm cửa sắt .em rất mong ược sự giúp đỡ của các anh (chị)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối