Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cách khai trong biểu C66a - HD

Chào cả nhà,
    Có ai đã từng khai trong mẫu biểu C66a-HD đề nghị hưởng chế độ ốm đau rồi thì hướng dẫn qua cho mình về cách khai các chỉ tiêu trong đó với.
    VD:
    - chỉ tiêu "Tiền lương tính hưởng BHXH" là số tiền lương của tháng mà nhân sự nghỉ ốm?
    - Chỉ tiêu "Thời gian đóng BHXH" là thời gian nhân sự bắt đầu đóng BHXH cho đến thời điểm bị ốm?
    - Chỉ tiêu "Số ngày nghỉ lũy kế từ đầu năm" là số ngày mà nhân sự đã nghỉ ốm từ đầu năm đến trước thời điểm nghỉ ốm hay có bao gồm cả số ngày nghỉ ốm trong kỳ?
    Ai biết thì chỉ dùm mình nhé
    Thanks and best regards

Bạn ko ở vùng 1 ah mà vẫn đóng mức 1.050.000 đó, bên mình phải tăng 1.450.000 từ đầu năm rồi mức đó là của năm ngoái thôi. Nhưng sao hiện giờ vẫn là tháng 8 mà sao bạn điều chỉnh theo kiểu truy thu từ đầu năm đó ah.

Ðề: Re: Cách khai trong biểu C66a - HD

Trích dẫn Gửi bởi ViệtHương885
    Bạn ko ở vùng 1 ah mà vẫn đóng mức 1.050.000 đó, bên mình phải tăng 1.450.000 từ đầu năm rồi mức đó là của năm ngoái thôi. Nhưng sao hiện giờ vẫn là tháng 8 mà sao bạn điều chỉnh theo kiểu truy thu từ đầu năm đó ah.
    Bạn ơi, mình đang nói đến tháng 8/2010. Lúc đó mức lương vẫn là 1.050.000đ mà bạn. Tức là việc nghỉ ốm của nhân sự từ năm 2010, nhưng giờ mình mới làm chính sách cho bạn ấy được

Ðề: Cách khai trong biểu C66a - HD

Cho mình hỏi cách khai mẫu c67a HD cho người lưu thai mục II với

Ðề: Cách khai trong biểu C66a - HD

cho minh hoi chut nhe: còn trường hợp con ốm thi sao vay ca nhà, cung su dung mau C66a-HD, nhung cột họ và tên la tên của con, vậy còn cột khác thi minh ghi nhu the nao, van ghi số tso bhxh cua me hay sao,
    Thanks
    nhinhi_811@yahoo.com