Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ai rành về chế độ thai sản vào giúp mình với

Số tiền được hưởng chế độ thai sản sinh con được nhận như thế nào và khi nào được nhận vậy cả nhà? Gần 3 tháng nay rồi từ ngày nhận kết quả bên BHXH mà chưa thấy tiền chuyển vào tài khoản Cty.

---------- Post added at 01:50 ---------- Previous post was at 12:42 ----------

Trích dẫn Gửi bởi dangtoan87
    Số tiền được hưởng chế độ thai sản sinh con được nhận như thế nào và khi nào được nhận vậy cả nhà? Gần 3 tháng nay rồi từ ngày nhận kết quả bên BHXH mà chưa thấy tiền chuyển vào tài khoản Cty.
    Cả nhà đâu hết rầu !???

Ðề: Ai rành về chế độ thai sản vào giúp mình với

Em thì mới báo giảm thai sản từ tháng 10 nè, bên BH bảo mẫu 67a thì tháng 11 mới nộp lúc đó người ta mới giải quyết tiền thai sản, lần đầu làm hem biết tn nữa các anh chị. huuu

Re: Ðề: Ai rành về chế độ thai sản vào giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi nhunghieu
    Em thì mới báo giảm thai sản từ tháng 10 nè, bên BH bảo mẫu 67a thì tháng 11 mới nộp lúc đó người ta mới giải quyết tiền thai sản, lần đầu làm hem biết tn nữa các anh chị. huuu
    Lý do tại sao lại phải đợi tháng 11 mới được nộp vậy nhunghieu ?

Ðề: Re: Ðề: Ai rành về chế độ thai sản vào giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi dangtoan87
    Lý do tại sao lại phải đợi tháng 11 mới được nộp vậy nhunghieu ?
    Em ra nộp mẫu báo giảm lao động thai sản kèm mẫu 67a thì ng ta chỉ nhận mỗi mẫu báo giảm + giấy khai sinh (bản sao) rồi cho giấy hẹn tới cuối tháng 11 lên lấy giấy tờ j ấy ạ, còn mẫu 67a bên BH bảo tháng 11 mới nộp. hic. Em cũng ko biết thế nào nữa. huuu