Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Cả công ty có cùng 1 mức lương đóng BHXH có được chấp thuận?

Chào ace,
    Nếu có ai biết về vụ này thì chỉ bảo giúp mình nhé. Hiện tại sếp mới quy định cả Công ty đóng cùng 1 mức lương BHXH (không phân biệt GĐ, Trưởng phòng hay nhân viên). Như thế liệu cơ quan BHXH họ có chịu không? mình thì đang không biết làm thế nào, kiểu này khó xây dựng thang bảng lương và tiêu chuẩn nghề quá vì quy chung hết 1 mức rùi còn đâu. Haizz :chetne:

Ðề: Cả công ty có cùng 1 mức lương đóng BHXH có được chấp thuận?

Công ty mình thì Giám đốc mức lương cao hơn còn tất cả các nhân viên (đã qua đào tạo) mình đều đăng ký mức lương bằng nhau: lương tối thiểu * 7%.
    Từ tháng 10/2011 bạn phải đăng ký mức lương thấp nhất là: 2.000.000đ * 7% = 2.140.000 đ (đối với lđ đã qua đào tạo), còn với lđ không qua đào tạo (bảo vệ, lao công...) thì đăng ký mức lương thấp nhất là : 2.000.000 đ. Trước đây mức lương tối thiểu là 1.450.000đ.

Ðề: Cả công ty có cùng 1 mức lương đóng BHXH có được chấp thuận?

vậy PGĐ và GĐ mức lương sẽ như nhau chứ bạn? cty mình trên giấy tờ chỉ có 3 người thôi, là GĐ, PGĐ, và 1 nhân viên.
    mình sẽ đăng ký ntn đây?
    xây dựng bảng lương ra sao?
    mình tìm hiểu mà vẫn chưa làm ra dc
    hix
    bạn giúp mình với

Ban ko nói rõ cty bạn là cty nhà nước hay CP tư nhân? Nếu Cty NN thì nộp BH chung 1 mức là ko đúng với quy định, còn cty CP tư nhân thì nộp thế nào, mức nộp cao hay thấp là do người sử dụng lao động quyết định BH họ ko can thiệp đâu. miễn là nếu thay đổi lại mức nộp cho cty thì bạn phải làm lại thang bảng lương và nộp lên cq BH trước khi thực hiện chính thức nhé. Chúc bạn thành công!