Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Phạt nộp chậm BHXH

Các bác cho em hỏi : Cty em nộp tiền BHXH tháng 9 là 30,349,040d vào ngày 30/9/2009. cuối tháng 11 cơ quan BH gửi thông báo về phải nộp thêm khoản lãi nộp chậm là 203,339d . Tại sao lại tính lãi nộp chậm nhiều như vậy nhỉ ? Mà cty em đã nộp đúng hạn rùi mà .? Các bác giúp em với ~~ thanksss nhìu ah~~

Ðề: Phạt nộp chậm BHXH

Tiền đóng BH tháng 1o hay là tháng 9 +10. Nếu là tháng 10 thì bạn kiểm tra lại có thể tháng 9 bên bạn chậm nộp thì tháng 11 mới gửi thông báo lãi chậm nộp

Trích dẫn Gửi bởi ke toan 123
    Các bác cho em hỏi : Cty em nộp tiền BHXH tháng 10 là 30,349,040d vào ngày 31/10/2009. cuối tháng 11 cơ quan BH gửi thông báo về phải nộp thêm khoản lãi nộp chậm là 203,339d . Tại sao lại tính lãi nộp chậm nhiều như vậy nhỉ ? Mà cty em đã nộp đúng hạn rùi mà .? Các bác giúp em với ~~ thanksss nhìu ah~~
    Bạn kiểm tra lại xem, nếu tiền phạt cua tháng 10 thì đến ngày 30 của tháng kế tiếp tức là tháng 11 mới tinh lãi.

xin lỗi nha, mình kiểm tra lại thì đây là khoản tiền BHXH của tháng 9 , nhưng mình nộp vào cuối tháng 9 rùi mà , sao vẫn tính nộp chậm nhỉ ?

Trích dẫn Gửi bởi ke toan 123
    xin lỗi nha, mình kiểm tra lại thì đây là khoản tiền BHXH của tháng 9 , nhưng mình nộp vào cuối tháng 9 rùi mà , sao vẫn tính nộp chậm nhỉ ?
    bạn mang giấy nộp tiền vào tài khoản,hoặc chứng từ liên quan đến khoản chi nộp tiền BH tháng 09 lên cơ quan thuế đối chiếu.