Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Ðề: LÀM BÁO CÁO THUẾ CỤ THỂ LÀ LÀM GÌ???????????

Trích dẫn Gửi bởi nooooo
    bây giờ công ty nào cũng đòi biết làm bcthue
    em không biêt bct lam ra sao cả, ở trường chỉ dạy nhiều về định khoản nghiệp vụ san xuất
    vậy các bác vui lòng chỉ em với nhé. có biểu mẫu nào cho em tham khảo với ah!!!!!
    thanks các bác!!!!!!!!!
    Bạn nên đi học thêm lớp kế toán thuế đi. Có bằng kế toán, lại có chứng chỉ kế toán thuế thì việc bạn xin được và làm được kế toán tại của một công ty sẽ rất dễ dàng đó.
    Kế toán thuế công việc tóm tắt là biết kê khai thuế hàng tháng, cân đối sổ sách, lập các báo cáo tạm tính thuế, lập BCTC.

Trích dẫn Gửi bởi dettamgai84
    Bạn nên đi học thêm lớp kế toán thuế đi. Có bằng kế toán, lại có chứng chỉ kế toán thuế thì việc bạn xin được và làm được kế toán tại của một công ty sẽ rất dễ dàng đó.
    Kế toán thuế công việc tóm tắt là biết kê khai thuế hàng tháng, cân đối sổ sách, lập các báo cáo tạm tính thuế, lập BCTC.
    Bạn ơi bạn cod biêt ở Hn học thêm kt thuế ở đâu tốt ko

Trích dẫn Gửi bởi nooooo
    bây giờ công ty nào cũng đòi biết làm bcthue
    em không biêt bct lam ra sao cả, ở trường chỉ dạy nhiều về định khoản nghiệp vụ san xuất
    vậy các bác vui lòng chỉ em với nhé. có biểu mẫu nào cho em tham khảo với ah!!!!!
    thanks các bác!!!!!!!!!
    Báo cáo thuế GTGT thì 2 h biết làm mà.
    Các sắc thuế khác như: TNCN, TNDN thì tự đọc Thông tư hoặc hướng dẫn kê khai của bên Thuế
    Tốt nhất nên nhờ ai có kinh nghiệm thực tế chỉ cho. Học ở Trung tâm thời gian ít có 7 buổi ( 3 lý thuyết + 4 thực hành) mà sau lại không đụng đến nên chỉ như "cưỡi ngựa xem hoa thôi".
    Vài lời với bạn
    Thân!

=] tự học báo cáo thuế cũng được đó bạn, vào trang của bộ tài chính tải phần mềm kê khai thuế 3.0.5

Trích dẫn Gửi bởi nhien2x
    =] tự học báo cáo thuế cũng được đó bạn, vào trang của bộ tài chính tải phần mềm kê khai thuế 3.0.5
    minh tai cai do ve r co huong dan j de mjnh hoc theo k ban????????? minh thi k wen ai lam ke toan nen cung hoi kho. hjx

Trích dẫn Gửi bởi nooooo
    minh tai cai do ve r co huong dan j de mjnh hoc theo k ban????????? minh thi k wen ai lam ke toan nen cung hoi kho. hjx
    Bên chị có lớp hướng dẫn kê khai và làm các báo cáo thuế thực tế, có thể phù hợp với em đấy.
    Kê khai và làm báo cáo trên hóa đơn thực tế hoặc hướng dẫn kê khai trên hóa đơn của công ty em.
    Học phí chỉ có 300k em nhé

Trích dẫn Gửi bởi ketoan68
    Bên chị có lớp hướng dẫn kê khai và làm các báo cáo thuế thực tế, có thể phù hợp với em đấy.
    Kê khai và làm báo cáo trên hóa đơn thực tế hoặc hướng dẫn kê khai trên hóa đơn của công ty em.
    Học phí chỉ có 300k em nhé
    hoc bao lau? thoi gian ra sao ah? co chung chi k chi?

Học thời gian do em tự chọn nhé, 1 ngày 3 ca.
    Học và hướng dẫn em về các loại thuế trong doanh nghiệp, kê khai thuế GTGT, làm báo cáo thuế, hướng dẫn kê khai thuế TNDN tạm tính quí, đăng ký mst TNCN,...
    Học khoảng 2-4 buổi.
    Nếu em là ngừoi nhanh nhẹn thì học nhanh, còn chậm nhất là 4 buổi

Trích dẫn Gửi bởi nhien2x
    =] tự học báo cáo thuế cũng được đó bạn, vào trang của bộ tài chính tải phần mềm kê khai thuế 3.0.5[/QUOTE
    gio thi ra ktkk 3.1.4 rồi bạn à.nhưng k hiểu sao mình toàn bị lổi phông chữ . làm thế nào cũng k đựoc bạn có biết cách sửa không giúp mình với

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối