Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Các bạn cho mình lời khuyên

Mình thấy chán công việc hiện tại đang làm quá, mình làm nv kế toán của một công ty, lương bèo lắm có 3.5tr àh. Mà công ty mình cũng không có gì phát sinh nhiều. Hàng hóa không bán được. Nên cũng không phải hạch toán gì. Làm việc chung với ông giám đốc. Mệt mỏi và áp lực. Bắt mình đi tìm kiếm khách hàng để chào hàng. Kế toán là phải làm nhiều việc thế àh? Hay không có việc rùi bắt kế toán làm việc lung tung. Nản quá...... Các bạn ơi cho mình lời khuyên đi....

Ðề: Các bạn cho mình lời khuyên

thì b cứ làm ở đó đi, rồi đồng thời cũng đi tìm việc chỗ khác, tìm đc chỗ nào khá hơn thì ta chuyển. chứ thời buổi khó khăn, b mà nghỉ làm rồi k xin đc việc còn khổ hơn. 3,5tr là hơn m rồi í. Chỗ m làm cũng chán lắm, nhưng phải cố, vì miếng cơm manh áo thôi, nghỉ ở nhà ngồi không thì tự kỷ mất. Cố lên bạn.

Trích dẫn Gửi bởi Nang_vang
    thì b cứ làm ở đó đi, rồi đồng thời cũng đi tìm việc chỗ khác, tìm đc chỗ nào khá hơn thì ta chuyển. chứ thời buổi khó khăn, b mà nghỉ làm rồi k xin đc việc còn khổ hơn. 3,5tr là hơn m rồi í. Chỗ m làm cũng chán lắm, nhưng phải cố, vì miếng cơm manh áo thôi, nghỉ ở nhà ngồi không thì tự kỷ mất. Cố lên bạn.
    đúng đó chị ak. bên e cung vậy làm 1 tháng chỉ viết mấy cái hóa đơn,,,, cuối tháng làm kê khai thuế, chứng từ it nhập tý là xong cả tháng, toàn ngôi chơi...mà cúng sếp luôn ý, suôt ngày nghich máy nhiều khi sếp nói ý, thấy tủi nhưng bit làm sao giờ....
    công ty it viẹc la do kinh doanh và Gđ, không có dự án đành vậy thui

3.5tr là hơn mình rùi đó,mình còn chưa tới 3tr cơ,mà chán lắm,ngồi cũng ít làm gì,khi nào có hóa đơn mới làm.

do la cong viec cua nhan vien kinh doanh. ko phai viec ma nv ke toan phai lam

Trích dẫn Gửi bởi tranle1991
    3.5tr là hơn mình rùi đó,mình còn chưa tới 3tr cơ,mà chán lắm,ngồi cũng ít làm gì,khi nào có hóa đơn mới làm.
    ui, b còn thê thảm hơn cả m ah, vậy mà m đã tự kỷ suốt từ lúc đi làm tới h đấy, hóa ra m k p là duy nhất

Mình cũng ngồi chơi cả ngày đây, chán quá. Nếu cho mình chọn lại mình cũng ko biết là nên chọn ngành nào nữa. òa òa, thấy chán quá cả nhà ạ.

Lương bạn còn cao hơn lương mình đó. Mà sao kỳ vậy chứ? Kế toán chẳng ra kế toán. Lúc trước mình cũng vậy, kế toán ít việc quá, phải đi giao hàng luôn ...

hic em cung choi. lâu lau có cài i mac mac lại phone cho chị gái. suôt ngầy bị mắng máu chậm lên não... Nản

Một năm kinh tế buồn nên danketoan chung ta đành phải cố gắng vậy, mong sao sang năm công việc sẽ đón chào chúng ta nhiều hơn.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối