Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: Sinh viên kế toán tổng hợp Kinh tế quốc dân mới ra trường tìm việc

Trích dẫn Gửi bởi naruto1905
    Em vừa tốt nghiệp đợt tháng 3/2013 hệ chính quy của trường KTQD chuyên ngành kế toán tổng hợp, loại giỏi mà thấy xin việc khó khăn quá, anh chị nào biết công ty nào tuyển kế toán, chỉ cho em với
    Nếu bạn bằng giỏi thì xin việc có gì khó đâu bạn. Nếu những công ty lương từ 4-5tr thì cũng nhiều mà!

Trích dẫn Gửi bởi naruto1905
    Em vừa tốt nghiệp đợt tháng 3/2013 hệ chính quy của trường KTQD chuyên ngành kế toán tổng hợp, loại giỏi mà thấy xin việc khó khăn quá, anh chị nào biết công ty nào tuyển kế toán, chỉ cho em với
    Sv mới ra trường phải chấp nhận lương thấp và phải làm bất cứ công việc gì bạn ạ. Chứ học trường này trường kia thì cũng không quan trọng lắm, đôi khi nhà tuyển dụng chỉ cần người học trung cấp hoặc cao đẳng vì người ta tâm huyết không đứng núi này trông núi nọ Vì nhà tuyển dụng giờ cần người có kinh nghiệm, xử lý vấn đề tốt trong công việc.
    Theo mình thì bạn chấp nhận làm cv lương cũng tạm và có thể tiếp xúc cv của mình rồi về sau phát triển nó sẽ rất tốt.

Bằng giỏi mà biết bố trí công việc, làm việc hiệu quả thì không khó để tìm được một công việc tốt đâu.
    Cứ kiên nhẫn đợi chờ một chút bạn ạ, và cố gắng trau dồi kinh nghiệm cho bản thân mình nhiều hơn.