Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 48

ko ai hướng dẫn làm kế toán đc không??

mình là sinh viên mới ra trường, lại làm ngay cty mới thành lập, một mình làm kt từ A đến Z biết gì đâu. nhưng vẫn làm thôi. có sợ sai cũng phải làm, kiếm việc đâu dễ chứ. cứ nghĩ cũng bình thường thôi, k bit đâu thì hỏi đến đấy. Nhưng hôm nay đi hỏi 1 cô kt lâu năm về vài cái thắc mắc, cô ấy cứ bảo là một mình làm cty ko có quy củ nào, ko ai có kinh nghiệm gì hướng dẫn, một mình mò mẫm thì ko làm đc đâu.hic. .làm mình thấy nản và buồn.
    Có ai cùng số phận như mình ko? Liệu e có làm được kt ko mọi người? hay cứ phải có người đi trc thì mới làm đc?hic

Ðề: ko ai hướng dẫn làm kế toán đc không??

Mot mình làm cũng được nhưng bạn phải dỡ sách vở ra nghiên cứu và hỏi mọi người thêm. Bạn ở đâu mình bày cho bạn làm.

hi bạn này giống mình, đúng là phải tự mày mò thui bạn ah, bjo mình đang ngồi ngâm cứu lại mấy cái luật đây, mới đi làm mà ko rõ luật là coi đi tong,

Mình kũng mới đlàm đựơc mấy tháng thui,nhưng may quá là wen nhiều người làm kt nên có gj k pít là hỏi ngay,he,mình kũng đang tính đi học thêm lớp bctc,kt thuế đây.kũng đang rank pải tranh thủ học được gj hay ít đó.:motsach:

hoá ra cũng có người giống mình! cố lên bạn nhé, mình cũng đang "bơi" nè. bơi tới đâu hay tới đó chứ không thể nghỉ việc được. cố lên!!!!!

em nữa
    em cũng gần giống các chị
    hiện tại thì bên công ty em vẫn thuê 1 chị làm thuế tháng và BC năm
    nhưng nge nói năm sau là hok thuê nữa( chỉ thuê làm BC năm thôi)
    nên em cũng đang xoắn lắm
    đi làm đc 5 tháng rồi mà 1 chồng thông tư nghị định( chưa hết)
    nhiều cái áp dụng theo thông tư, đúng luật thì bị chê là thiếu chuyên nghiệm
    phải viết lách lách 1 chút
    VD như HĐ viết sai, theo thông tư thì hok đc tảy xóa..... nhưng có nhiều lỗi vẫn sửa đc....

Bình tĩnh nào. Danketoan là nơi "ngọa hổ tàng long" có gì khó khăn, thắc mắc cứ lên giải bày, không A thì B, không X thì Y sẽ giúp đỡ bạn, lo gì.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenha1102
    b may mắn thật. t thì cũng đi hỏi vài ng. nhưng đôi khi mỗi ng trả lời một kiểu chẳng bit đâu mà lần.hic
    Tùy vào hiểu biết của mỗi người được hỏi mà bạn sẽ nhận được những câu trả lời khác nhau (đâu phải ai cũng giống ai) và cũng còn tùy vào nhận thức của bạn khi đặt câu hỏi về vấn đề đó và đánh giá nó khi nhận được câu trả lời.
    Nhưng nếu một người nào đó trả lời bạn bằng trích dẫn (chứng minh) các quy định của pháp luật thì theo tôi bạn nên lưu tâm nhiều hơn.
    Lấy ví dụ nhé : một đứa bé học lớp 2 đang học phép trừ , chị của nó học lớp 7 đố nó : 5-7 bằng mấy ? đứa bé chắc chắn sẽ không trả lời được vì trong tâm trí của nó (nhận thức) chỉ có thể lấy số lớn trừ số bé chứ không thể lấy bé trừ lớn được .
    Nó đem câu hỏi này hỏi người anh lớn đang học lớp 9, người anh của nó trả lời :" Bằng âm 2" . Thế là đứa bé này sẽ tròn mắt lên ngay : "Âm 2 là gì ?" .
    Như vậy lúc này, mặc dù người anh có câu trả lời đúng, nhưng với kiến thức mà đứa bé hiện có thì nó sẽ nghi ngờ câu trả lời này ngay.

Chúng ta đôi lúc cũng bị rơi vào tình thế như đứa bé đó vậy.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenha1102
    mình là sinh viên mới ra trường, lại làm ngay cty mới thành lập, một mình làm kt từ A đến Z biết gì đâu. nhưng vẫn làm thôi. có sợ sai cũng phải làm, kiếm việc đâu dễ chứ. cứ nghĩ cũng bình thường thôi, k bit đâu thì hỏi đến đấy. Nhưng hôm nay đi hỏi 1 cô kt lâu năm về vài cái thắc mắc, cô ấy cứ bảo là một mình làm cty ko có quy củ nào, ko ai có kinh nghiệm gì hướng dẫn, một mình mò mẫm thì ko làm đc đâu.hic. .làm mình thấy nản và buồn.
    Có ai cùng số phận như mình ko? Liệu e có làm được kt ko mọi người? hay cứ phải có người đi trc thì mới làm đc?hic
    Tớ cũng thế, cậu có yahoo ko? cho tớ đi, cùng cảnh ngộ, có gì trao đổi

Hoàn cảnh của bạn giống mình chắc khoản 90%, trung cấp mới ra trường làm ở CTY mới thành lập, có 1 mình làm kế toán nội bộ lẫn bên thuế, mới đầu mình tính bỏ cuộc vì công việc quá áp lực, giờ cũng đang lây quay nhưng cũng đỡ hơn lúc đầu chúc,giờ kiếm việc khó khăn nhìn mấy đứa bạn của mình thì thất nghiệp rất nhiều, nghe mẹ mình nói nghề dạy nghề làm rồi sẽ quen cố lên bạn nhé!

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối