- Hơn 3 năm mài a** ở giảng đường đại học giờ còn vài tháng nữa là ra trường,Chuẩn bị bươn trải với cuộc sống với nghề. Giờ nhìn lại những gì mình đã có đã làm đc thì mới giật mình phát ra là hiện giờ mình vẫn chưa có một chút gọi là tí kiến thức gì về kt cả.

- Em là 1 cái thằng cực kì đam mê kinh doanh, vậy mà chả hiểu sao vì lý do gì em lại đến với kt nhất là lại là một thằng con trai nữa chứ. Đến giờ nhiều khi vẫn tự hỏi chả hiểu tại sao khi đó mình lại đặt bút đăng ký ngay vào đấy. nửa năm đầu tiên tuy ko đến mức quá chăm chỉ nhưng cũng ko đến nỗi chểnh mảng việc học.Nhưng bắt đầu từ thời gian tiếp theo do có gặp 1 vài chuyện trục trặc về cuộc sống bên ngoài giảng đường thế là từ đó việc học của em xuống dốc ko phanh. Để đến bây giờ nhận đc là 1 cái đầu rỗng tuếch kiến thức, và một mớ rắc rối ở bên ngoài trường học, đến ngay cả việc định khoản các nghiệp vụ kt, hay nhớ hết các tên tk em còn chả biết. gộp chung lại hơn 3 năm học em đúng nghĩa của 1 thằng loser. Giờ nhận ra muốn làm lại thì ko biết là đã quá muộn chưa. Em muốn nhờ anh chị đã đi làm rồi cho em 1 lời khuyên là giờ em nên bắt đầu tập chung học từ đâu.Chú trọng vào các môn chính nào thực sự cần và có ích cho công việc khi ra trường của minh. Em biết là bây giờ mới bắt đầu lại thì có vẻ là đã muộn, nhưng muộn còn hơn không.Thực sự là cái quyết tâm của em giờ rất lớn nhưng mà như người đứng giữa sa mạc chả biết phương hướng nên bắt đầu từ đâu
*đây là posts đầu tiên và cũng là Thread đầu tiên của em trong dkt này.Nên có gì sai sót mong mọi người bỏ qua cho