Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29

Chủ đề: nhân viên mới..!

Ðề: nhân viên mới..!

sếp tớ ngọt lắm chả mắng bao giờ, đúng là từ hồi đi làm chả bị sếp mắng bao giờ ý, số mình sướng gặp sếp hiên, ko thì toạch

Trích dẫn Gửi bởi binh.kt90
    nguyenhau.90 ui. t hoc kt ma lam nhan vien van phong ma cty nho nen it khj bi mang lam

Chẳng ai thích được mắng đâu bạn ơi. Đi làm cả ngày mệt mỏi, bị mắng về sẽ bị ức chế lắm. Tớ đợt mới đi làm về con bị ngủ mơ thấy các công việc công ty. Nhưng đôi lúc ko tránh khỏi vì có những việc mình thiếu kinh nghiệm, hoặc do tâm trạng nữa nên ko tập trung. Làm hỏng việc là bị sếp nói ngay.

Đi làm bị mắng là bình thường thui mà, nhất là lúc mới ra trường. Hichic ngày nào cũng khóc, nhưng ko phải bị sếp mắng mà ktoán cũ mắng.
    Nhất là người Bắc mắng kèm theo "nói tục chửi thề", ngu, dốt... luôn phải nghe khi bị mắng. Thui cũng rắng nghe vì sếp mà.
    Điều thứ 1: Sếp luôn luôn đúng.
    Điều thứ 2: Sếp có sai xin quay lại đièu thứ nhất
    Cố lên mọi người ơi

đừng buồn bạn ơi, cấp trên mắng cũng là cái tốt để mình học hỏi, tìm tòi và cố gắng vươn lên mà
    Mới ra trường ai cũng vậy đó, cái cốt là dù có thế nào đi chăng nữa cũng phải giữ bình tĩnh, không nóng vội mà suy nghĩ không hay
    cố lên nha bạn!

Trích dẫn Gửi bởi phuong_90
    Đi làm bị mắng là bình thường thui mà, nhất là lúc mới ra trường. Hichic ngày nào cũng khóc, nhưng ko phải bị sếp mắng mà ktoán cũ mắng.
    Nhất là người Bắc mắng kèm theo "nói tục chửi thề", ngu, dốt... luôn phải nghe khi bị mắng. Thui cũng rắng nghe vì sếp mà.
    Điều thứ 1: Sếp luôn luôn đúng.
    Điều thứ 2: Sếp có sai xin quay lại đièu thứ nhất
    Cố lên mọi người ơi
    hihi, tớ khi mới ra trường cũng bị kế toán cũ mắng. Đúng là sợ nhất cái câu ngu, dốt .... về ức chế đêm nằm ko ngủ được ấy chứ. Ai mới làm việc gì cũng thế cả. Hãy cố gắng lên nào.

Đúng vậy bạn. Họ có la minh thì mình mới khôn. Chứ tuổi trẻ ko thiếu j khiếm khuyết. Với lại bạn hãy xác định " dựa vào đâu để bạn cho là mình đúng với TH đang bị sếp mắng" ??? còn bị mắng tức là bạn còn chưa làm hết được việc.
    Như công ty mình cũng thế, nv mới chán lắm, cứ sai j làm đấy, thụ động, đầu óc ko tinh tường, nhanh nhạy ---> suốt ngày bị nói, nhưng vì là em 1 người trong cty, nên còn giữ lại...
    " CÂU NGU DỐT..." thì ai cũng trải qua, nhưng họ phải cáu lắm họ mới mắng như vậy, vì đúng là với nhiều lớp nhân viên làm việc, họ sẽ có sự so sánh giữ nv mới và cũ với cùng 1 cv như nhau, có người họ làm việc rất có đầu óc, có ng thì không, dù cùng xuất thân ra trường như nhau :xinchao:

Tóm lai, sau này các bạn sẽ hiểu, ức chế chỉ là bây giờ, còn học được họ cái j hay ko mới quan trọng

minh tuần sau sẽ đi làm đây. Nghemọi ng nói mà sợ sợ

mắng lại thôi. như vậy thì thiệt thòi cho bạn quá hen . hihi .

Hihi, mình đi làm hơn 1 năm chưa bị xếp mắng lần nào, có 1 lần mình ko biết quên ko nộp tờ khai thuế môn bài thế là cty bị phạt, mình bảo tại mình nên mình chịu trách nhiệm và nộp phạt xếp mình ko cho nhận. Kêu ai mới đi làm chẳng sai lầm, lần đâu lần sau rút KN. trong quá trình làm vc cg còn nhiều lần nhưng xếp cũng chỉ nhắc nhẹ là em cẩn thận. nhưng những lúc vậy thấy mình áy náy và có lỗi quá cơ.

hihi. không sao đâu bạn ah. đến khi quen với công việc lại thấy những lời mắng đó mới giúp mình tốt hơn đấy. cố lên bạn nha.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối