Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Tha thứ hay chúc phúc??

Cuộc đời này quả thật có nhiều điều không thể ngờ được, vậy là anh đã cưới vợ thật rồi đấy.Nhanh quá, không kịp để mình nói thêm câu gì luôn.Sao anh lại hành động như thế nhỉ?chưa ra trường mà đã cưới vợ, nghe bảo cô vợ đó bằng tuổi mình.Ôi..sốc nặng mặc dù mình ko muốn nghĩ đến làm j nhưng anh làm mình thất vọng quá ak. Dù sao thì cũng mong anh sống hp, giờ nhớ lại những j anh đã nói với mình, mình thấy thật đáng sợ.Hôm qua anh nhắn tin, hỏi sao anh lấy vợ mà mình ko thèm chúc phúc anh 1 câu.Mình không còn yêu anh nữa nhưng những j anh nói, mình ko thể nào quên, điều đó khiến mình mất tôn trọng anh và ko thể mỉm cười cùng anh nữa.mình biết mình hết yêu anh nhưng mình vẫn chưa quên dc anh, dù j thì cũng đã từng có thời gian hp bên nhau, ko thể thù hận dc.Ôi...lòng người khó đoán quá ak.mình thật sự ko muốn dính dáng j đến anh nữa cả, nghĩ đến việc anh bế con mà mình buồn cười, hi vọng vợ anh sẽ mang lại hp cho anh và là người vợ ngoan hiền của anh.Mình vẫn còn lưu số đt của anh, vẫn là Memory, mình ko bao giờ xóa đi và cũng ko muốn nhớ đến, cứ để đó như 1 kỉ niệm.Anh bảo anh nể và tôn trọng cách sống của mình nhưng trong tình yêu mình qua kiêu hãnh, anh ko thể chịu dc và anh nghĩ ko 1 ng con trai nào chịu dc điều đó đâu.Mình là vậy đấy, mình sẽ ko thay đổi đâu.

Ðề: Tha thứ hay chúc phúc??

Hy vọng anh ấy sẽ hạnh phúc! Và không làm tổn thương thêm ai khác... Đời còn dài lắm, không ai biết trước được điều gì sẽ xảy ra đâu. Tớ tin vào nhân quả, người tốt ắt sẽ gặp được người tốt bạn à.

t chi thấy trong cs có nhiu chuyen k tưởng,hì,cố gắng sống tốt nhe

Trích dẫn Gửi bởi hạnh-win
    Cuộc đời này quả thật có nhiều điều không thể ngờ được, vậy là anh đã cưới vợ thật rồi đấy.Nhanh quá, không kịp để mình nói thêm câu gì luôn.Sao anh lại hành động như thế nhỉ?chưa ra trường mà đã cưới vợ, nghe bảo cô vợ đó bằng tuổi mình.Ôi..sốc nặng mặc dù mình ko muốn nghĩ đến làm j nhưng anh làm mình thất vọng quá ak. Dù sao thì cũng mong anh sống hp, giờ nhớ lại những j anh đã nói với mình, mình thấy thật đáng sợ.Hôm qua anh nhắn tin, hỏi sao anh lấy vợ mà mình ko thèm chúc phúc anh 1 câu.Mình không còn yêu anh nữa nhưng những j anh nói, mình ko thể nào quên, điều đó khiến mình mất tôn trọng anh và ko thể mỉm cười cùng anh nữa.mình biết mình hết yêu anh nhưng mình vẫn chưa quên dc anh, dù j thì cũng đã từng có thời gian hp bên nhau, ko thể thù hận dc.Ôi...lòng người khó đoán quá ak.mình thật sự ko muốn dính dáng j đến anh nữa cả, nghĩ đến việc anh bế con mà mình buồn cười, hi vọng vợ anh sẽ mang lại hp cho anh và là người vợ ngoan hiền của anh.Mình vẫn còn lưu số đt của anh, vẫn là Memory, mình ko bao giờ xóa đi và cũng ko muốn nhớ đến, cứ để đó như 1 kỉ niệm.Anh bảo anh nể và tôn trọng cách sống của mình nhưng trong tình yêu mình qua kiêu hãnh, anh ko thể chịu dc và anh nghĩ ko 1 ng con trai nào chịu dc điều đó đâu.Mình là vậy đấy, mình sẽ ko thay đổi đâu.
    Buồn hị
    h làm mình bổng giật mình đó.Hết yêu rồi nhưng sao thế này nhỉ??????????
    Mà thôi, nh khi nghĩ đến mình là địa vị vỡ a ta nếu bít trc ngày cưới còn ll với ng yêu cũ thì cũng tội.
    Nhưng đứng ở vị trí mình thì còn chút dư âm j j đó.
    Cố lên hạnh nhé.
    khi nào tụi mình gặp hị.cùng ở trong thành phố mà kkhan ghê, hi

biết trả lời như thế nào đây nhỉ... tha thứ hay chúc phúc ?... thôi thì, chúc anh hạnh phúc nhé mặc dù hơi miễn cưỡng nhưng là thật lòng đấy. miễn cưỡng vì trong lòng không vui nhưng vẫn chúc anh hạnh phúc và bản thân em thật tình cũng muốn anh được như thế.
    Hạnh vẫn còn có mọi người ở đây. chúc Hạnh luôn vui !

chúc anh hạnh phúc đi bạn vì như thế sau này bạn sẽ sống thoải mái hơn. Yêu là mong cho người mình yêu được hạnh phúc mà. Chúc bạn cũng HP

Còn mình nêú rơi vào trường hợp bạn, chắc ko thể chúc phúc vì sao nhỉ vì mình quá đau lòng rôì
    hy vọng bạn sẽ gặp ngươì tốt và yêu thương bạn thật lòng và có thể thông cảm chia sẻ tính cách của bạn
    môĩ ngươì có một tính cách, không thể nói thay đôỉ sẽ thay đôỉ lun được sẽ có ngươì biết trân trọng và yêu thương sẽ lại quay về
    Hãy chúc ngươì âý được hạnh phúc

tin mình đi, mình cũng đã gặp trường hợp như vậy. Ngày anh cưới mình vẫn nên chúc phúc, nhưng ko thể kiềm chế dc nước mắt nên xin phép về sớm. Mặc dù rất đau khổ nhưng giừo nghĩ lại thấy rất thoải mái

huhu, cuối tuần vô đọc lại bài này lân nữa sao nghe buồn. Tự nhiên sợ rồ một ngày lên xe hoa mà trong đầu còn vang câu hát: Mai lên xe hoa e sầu trong pháo cưới, mai lên xe hoa còn thương nhớ một người, ai gieo đau thương để từng đem tiếc nuối"
    hic

Theo mình nghĩ, nếu không là duyên số thì hãy thanh thản xem nhau là bạn, để có dịp lâu lâu hỏi thăm, trò chuyện có vẻ sẽ dễ chịu hơn là cắt đứt mọi liên lạc. Vì dù sao cũng đã từng dành cho nhau tình cảm tốt đẹp. Cứ chúc phúc còn cuộc đời anh ấy có ra sao thì anh sẽ sống vậy, bạn đừng bận tâm.