Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Mục đích sống của anh (chị) là gì???

Tôi đã từng bắt gặp câu hỏi đó trong một bài kểm tra công dân lớp 12.
    Một bài kiểm tra mà theo cô giáo chúng tôi cô sẽ không lấy điểm nên mọi người cứ viết thật lòng những gì mình nghỉ. cô sẽ góp ý cho!
    Đến bây giờ sau 4 năm, tôi vẫn còn nhớ ánh mắt cô nhìn tôi khi đọc bài tôi viết. Khác với các bạn tôi mất cả tiết học để viết những gì mình suy nghỉ, những cái mà tôi cho là mục đích lớn lao mà mình phải đạt được trong suốt cuộc đời. Nhưng tôi dám chắc trong chúng ta không ai có thể làm được điều đó.
    Không hiểu lúc đó tôi đã tình cờ đọc được những gì, tình cờ muốn gì mà lại tự cao đến vậy. Tôi nói:
    Tôi sẽ trưởng thành, sẽ tự mình vượt qua tất cả, và mục tiêu của tôi là sẽ làm loại ra khỏi từ điển sống của mình 2 từ "cảm ơn", và "xin lỗi"
    Vì lúc đó tôi lập luận rằng: Chỉ khi nào bạn phạm phải lỗi lầm, gây tai hại gì đến người khác thì phải nói, và tôi sẽ không như thế.
    Chỉ khi nào bạn mang ơn ai đó thì mới phải nói "cảm ơn", và tôi không muốn nhận bắt kỳ ân huệ nào!
    Có lẽ cô giáo tôi đã sốc trước những lập luận bất cần đời của một cô bé mới lớn như tôi!
    Còn mọi người nghỉ sao???

Ðề: Mục đích sống của anh (chị) là gì???

hahaha, còn tui thì nói đến 2 chữ cảm ơn và xl tui lại nhớ đến 1 ng bạn mà bjo tui k ll nữa, tui hay làm ng đó giận nên tui cứ nói xl hoài, ng đó nói với tui đừng chỉ biết nói xl mà hãy nói từ đó ít thôi mà thay vào đó là những lời cảm ơn hjxhjx từ đó m sai cũng k xl ng đó nữa, mà khi ng đó dạy j thì tui cảm ơn hjhj