Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Điều gì là quan trọng nhất lúc này....?

Có nhiều việc phải làm, nhưng không phải là sáng ngủ dậy, đến công ty 10 tiếng sau lại trờ về với 4 bức tường và cặm cụi ôm máy tính. Đó cũng không phải là việc lang thang trong mưa chỉ để giấu nỗi buồn. Có những điều quan trọng hơn mà m đang hướng tới, nó chập chờn trong suy nghĩ, trong giấc mơ và nhiều khi trong cả những câu chuyện không đầu cuối bên ly cà phê đắng chát. Nó khiến bạn nỗ lực đến mệt mỏi, đến phát điên... Nhiều lúc thất bại, song bạn không ngừng nghĩ đến nó, như một con thú bị thương....

Không biết như vậy là tốt hay không tốt, nhưng ít nhất, nó cũng khiến bạn không cảm thấy trống rỗng khi phát hiện ra mình chẳng có gì để theo đuổi.

Lúc này đây, điều quan trọng nhất của bạn là gì?

Ðề: Điều gì là quan trọng nhất lúc này....?

bây dờ hả , cái j ta, :171: có vài lon 333 và 1 dĩa sò huết xào me , măm măm !

mối sáng thức dậy với mong ước thèm đc ngủ nướng nhưng vẫn phải đi làm, chiều đến đi học.rồi về nhà việc đầu tiền là mở máy tính nghe nhạc, online lúc nào cũng bật đèn đơn giản chỉ để mọi người biết: mình vẫn tồn tại. ít chơi bời (ko phải ko muốn chơi mà bạn bè ai cũng niề vui riêng rùi, chẳng dành nhiều tg cho mình nữa).có lẽ niềm vui của mình là cái máy tính, lúc nào cũng ôm lấy máy, nhiều lúc đùa với bạn: tình yêu của tui đấy.hii.
    ngày nào cũng thế ngày nào cũng vậy nhiều lúc tự hỏi: ý nghĩa của cuộc sống này là j??? nhưng ko trả lời dc.
    Phải chăng may mắn là vẫn có việc để làm, học để có cái bằng đại học. điều quan trọng nhất lúc này là sắp thi rồi: gắng học đi, đi làm nhưng ko đc ảnh hửong đến việc học.
    Đừng suy nghĩ nhiều nữa.Cố lên tôi ah!!!

Trích dẫn Gửi bởi lolem08
    Có nhiều việc phải làm, nhưng không phải là sáng ngủ dậy, đến công ty 10 tiếng sau lại trờ về với 4 bức tường và cặm cụi ôm máy tính. Đó cũng không phải là việc lang thang trong mưa chỉ để giấu nỗi buồn. Có những điều quan trọng hơn mà m đang hướng tới, nó chập chờn trong suy nghĩ, trong giấc mơ và nhiều khi trong cả những câu chuyện không đầu cuối bên ly cà phê đắng chát. Nó khiến bạn nỗ lực đến mệt mỏi, đến phát điên... Nhiều lúc thất bại, song bạn không ngừng nghĩ đến nó, như một con thú bị thương....

Không biết như vậy là tốt hay không tốt, nhưng ít nhất, nó cũng khiến bạn không cảm thấy trống rỗng khi phát hiện ra mình chẳng có gì để theo đuổi.

Lúc này đây, điều quan trọng nhất của bạn là gì?
    Có 1 câu nói mình mới đọc được "Hạnh phúc là khi bạn quá bận để phải buồn khổ".

có khi bạn bây giờ thì thấy chẳng có ý nghĩa gì.
    nhưng nếu cho bạn 1 ngày k có gì để làm thì lúc đó mới mong mình bận suốt ngày
    hãy luôn ở thì hiện tại.

Ngay lúc này đang thèm ngủ hoặc được tát, véo ai đấy :ngacnhien:

hãy làm những điều mình muốn, có ai cấm bạn đâu
    Tôi học được 1 câu rất tâm đắc: " Dù bạn bận thế nào đi nữa thì hãy dành 1 chút thời gian để làm những điều mình thích, hay chí ít ra cũng có thời gian nhâm nhi 1 tách cà phê"
    hãy nhớ lại xem bạn còn những việc gì mà muốn làm nhưng vẫn chưa làm, hãy viết chúng ra và thực việc từng việc 1.
    như thế thì bạn chẳng còn nói rằng bạn k có gì để làm ngoài công việc thường ngày mà bạn phải đối mặt.

Có những việc đang làm dang dở mà chẳng biết nên bắt đầu từ đâu.

Trích dẫn Gửi bởi trang30488
    mối sáng thức dậy với mong ước thèm đc ngủ nướng nhưng vẫn phải đi làm, chiều đến đi học.rồi về nhà việc đầu tiền là mở máy tính nghe nhạc, online lúc nào cũng bật đèn đơn giản chỉ để mọi người biết: mình vẫn tồn tại. ít chơi bời (ko phải ko muốn chơi mà bạn bè ai cũng niề vui riêng rùi, chẳng dành nhiều tg cho mình nữa).có lẽ niềm vui của mình là cái máy tính, lúc nào cũng ôm lấy máy, nhiều lúc đùa với bạn: tình yêu của tui đấy.hii.
    ngày nào cũng thế ngày nào cũng vậy nhiều lúc tự hỏi: ý nghĩa của cuộc sống này là j??? nhưng ko trả lời dc.
    Phải chăng may mắn là vẫn có việc để làm, học để có cái bằng đại học. điều quan trọng nhất lúc này là sắp thi rồi: gắng học đi, đi làm nhưng ko đc ảnh hửong đến việc học.
    Đừng suy nghĩ nhiều nữa.Cố lên tôi ah!!!
    Giống mình quá.............................................. ............:cry7:

Hãy tính toán 4 đường: Tình, Tiền, Tài, Thọ luôn đi song song với nhau! Đây cũng là 4 cái khổ của con người khi tính toán đường đời! :luagian: