Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Ðề: Anh (Chị) nào đã đi làm rồi cho em hỏi chút

Hic. Small chưa đi làm nhưng mà hỏi các anh chị đi làm rùi thì thấy bảo cũng ko rắc rối và phức tạp như học lắm đâu. Vì học thì lý thuyết nhìu, còn đi làm thì thực tế mà. Nhưng cũng có người nói là đi làm cũng có có cái dễ hơn cũng có cái khó hơn. Chằng bít thế nào cả! Thui kệ đi giờ lo cũng có giải quyết được gì đâu, giờ tập trung học tốt, sau này mới đầu làm chưa quen thì dần dần sẽ quen thui mà! Ai cũng vậy cả thui, chưa qua thì thấy lo, nhưng mà qua rùi lại thấy bình thường. Hihi

Trích dẫn Gửi bởi smallrabbit
    Hic. Small chưa đi làm nhưng mà hỏi các anh chị đi làm rùi thì thấy bảo cũng ko rắc rối và phức tạp như học lắm đâu. Vì học thì lý thuyết nhìu, còn đi làm thì thực tế mà. Nhưng cũng có người nói là đi làm cũng có có cái dễ hơn cũng có cái khó hơn. Chằng bít thế nào cả! Thui kệ đi giờ lo cũng có giải quyết được gì đâu, giờ tập trung học tốt, sau này mới đầu làm chưa quen thì dần dần sẽ quen thui mà! Ai cũng vậy cả thui, chưa qua thì thấy lo, nhưng mà qua rùi lại thấy bình thường. Hihi
    Sợ em làm ko được rồi sếp đuổi việc luôn, thấy hồi hộp quá, không lẽ học kế toán ra chỉ ở nhà đếm sao

Kô có j khó khăn quá đâu em...cái j cũng có những bước khởi đầu mà....
    Tập ăn nà...tập nói...tập đi...tập làm người lớn....chúng ta đều làm đc còn gì
    Còn 1 chút nữa thôi....làm rồi mới có kinh nghiêm đc. Cứ ở nhà ngồi đếm sao chắc sếp đuổi việc thật đó nhóc..
    Chúc may mắn !

Trích dẫn Gửi bởi kyo_kt1ak7
    Sợ em làm ko được rồi sếp đuổi việc luôn, thấy hồi hộp quá, không lẽ học kế toán ra chỉ ở nhà đếm sao
    Em lo xa thế? Mà biết lo xa cũng tốt. Cứ chăm chỉ học hành cho tốt, sau này ra trường có tấm bằng loại giỏi và một bầu trời kiến thức thì công việc đối với em chắc là không khó khăn lắm đâu.
    Đi học và đi làm có cái khác nhau nhưng cũng có nhiều cái như ở trường em học thôi mà!
    Chúc em may mắn nhé! :hongio::hongio::hongio:

Trích dẫn Gửi bởi nhothuong161
    Kô có j khó khăn quá đâu em...cái j cũng có những bước khởi đầu mà....
    Tập ăn nà...tập nói...tập đi...tập làm người lớn....chúng ta đều làm đc còn gì
    Còn 1 chút nữa thôi....làm rồi mới có kinh nghiêm đc. Cứ ở nhà ngồi đếm sao chắc sếp đuổi việc thật đó nhóc..
    Chúc may mắn !
    Thì em sợ mới nói thế thôi, chứ em đâu có đếm sao mãi được :hongio::hongio::hongio:[/QUOTE]Có lẽ giờ chăm chỉ học hành mới thấy đở lo lắng được

Học làm-Làm học.. Không có gì khó bạn ạ, cứ học đi, ra đi làm cái gì không biết lại học bạn ạ. Kế toán là vậy bạn ạ, có ngành nào mà năm vừa rồi thay đổi chế độ nhiều hơn ngành thuế đâu. Xoay chóng mặt, không ngừng học hỏi sẽ thành công. Chúc bạn học tốt.

Hi, có ai biết đi xe đạp mà chưa từng ngã một vài lần, đúng ko bạn?
    Việc làm Kế toán cũng vậy, càng sai nhiều (sai thì phạt), thì càng nhanh "lớn" hơn bạn ạ. Bạn chẳng nên lo lắng làm chi đâu

Khó lắm em ơi khó chết đi được ý nhìu khi chán chẳng muốn làm :ammuu:

Trích dẫn Gửi bởi faluko
    Khó lắm em ơi khó chết đi được ý nhìu khi chán chẳng muốn làm :ammuu:
    Người ta mới vào làm mà nghe vậy chắc BỎ CỦA CHẠY LẤY NGƯỜI WA... HIC

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối