Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 32

Chủ đề: bực mình quá

Ðề: bực mình quá

Trích dẫn Gửi bởi faluko
    thất vọng chẳng có gì là lạ cả :gomo:
    đến bản thân Faluko còn thấy ko hài lòng thì nói gì mọi người chứ :tungkinh :
    Chả hiểu ý faluko luôn ! ^^

gần đây thấy faluko tham gia diễn đàn và có nhìu bài tích cực, Mít thấy mến. Nhưng đọc bài đó xong ..........

Cũng ko rõ người văn minh lịch sự là phải "đạt" những "tiêu chuẩn" chi, nhưng mà mĩnh nghĩ cái đơn giản là ko dùng những từ ngữ "...Như thế " ở bất kỳ hoàn cảnh nào !

Đôi lời, Thân ái !!!

Trích dẫn Gửi bởi heocon018
    Nói chiện kiểu này mà hông bị đuổi việc mới lạ . Pó chiếu.
    Mới bị cảnh cáo thôi là may rồi, sao Móp Chết hông ban nick lun nhể???
    bác nào đi làm cho em hỏi với đang làm với mức lương theo hợp đồng 1 mình mình làm kế toán tổng hợp về bên TM dv sửa chữa với bên xây dựng tự dưng tính luong theo hệ số trung cấp bác nào muốn làm lên đây em giới thiệu nhường chỗ luôn :tungkinh:

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:12 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi Mít Ướt
    Chả hiểu ý faluko luôn ! ^^

gần đây thấy faluko tham gia diễn đàn và có nhìu bài tích cực, Mít thấy mến. Nhưng đọc bài đó xong ..........

Cũng ko rõ người văn minh lịch sự là phải "đạt" những "tiêu chuẩn" chi, nhưng mà mĩnh nghĩ cái đơn giản là ko dùng những từ ngữ "...Như thế " ở bất kỳ hoàn cảnh nào !

Đôi lời, Thân ái !!!
    thất vọng về chính bản thân faluko luôn
    vì CS của mình mà không làm chủ được thì làm sao làm chủ được bản thân
    lên cái chuyện tự dưng nói những câu đó không tránh được

Trích dẫn Gửi bởi faluko
    bác nào đi làm cho em hỏi với đang làm với mức lương theo hợp đồng 1 mình mình làm kế toán tổng hợp về bên TM dv sửa chữa với bên xây dựng tự dưng tính luong theo hệ số trung cấp bác nào muốn làm lên đây em giới thiệu nhường chỗ luôn :tungkinh:

Heo cũng đang làm bên xây dựng và cũng chỉ 1 mình là kế toán...có nhìu người mún heo qua làm mà heo còn hem thèm..., nói gì tới chỗ của nhoc' :muatumlum: .....há há

Trích dẫn Gửi bởi faluko

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:12 AM ----------

Falu nên xem lại công việc của mình làm đã ổn chưa? hỏi giám đốc xem tại sao tự nhiên lại giảm lương. có gì cứ trao đổi thẳng. ko vừa ý thì nói và phân tích cho giám đốc hiểu mức độ quan trọng của công việc mình làm.

Ko biết các nơi khác thế nào chứ. trên sla này mình thấy BGĐ thực sự chưa coi trọng công tác kế toán trong DN. GĐ chưa thực sự hiểu ctac quản lý trong DN nên nhiều cái khổ mà ko nói ra được :giabo:

Trích dẫn Gửi bởi phamhoc
    Falu nên xem lại công việc của mình làm đã ổn chưa? hỏi giám đốc xem tại sao tự nhiên lại giảm lương. có gì cứ trao đổi thẳng. ko vừa ý thì nói và phân tích cho giám đốc hiểu mức độ quan trọng của công việc mình làm.
    nếu là vì falu ko làm được việc thì đã đành rằng như thế
    hôm nay mình bảo GD tìm 1 KT mới rồi với công việc của này ai muốn làm hem falu đang cần tuyển đây thế chỗ

Trích dẫn Gửi bởi faluko

Ở ngoài đời, có đôi khi người ta bực quá, lỡ buông 1 ,2 câu .......cũng có thể .....cảm thông ^^ ! nhưng đây là 1 diễn đàn, faluko có viết bài và dĩ nhiên có thời gian để suy nghĩ những gì mình nói rồi.......:byebye: ngay lập tức :ngaytho: nếu như đã làm gọn việc của mình tới ngày hum đó, chưa xong thì cố làm nốt rồi "lượn" luôn, dù trước mắt chưa bít sẽ làm ở đâu được , :sorrynha:he he

Cái gì cũng có nhân quả anh ak?cứ bình tĩnh suy xét giải quyết vấn đề là êm đẹp thôi,đừng sồn sồn như cồn 90 độ thì hỏng hết.kế toán phải cẩn thận,bình tĩnh mà!hìhi.

Trích dẫn Gửi bởi faluko
    hôm nay đi làm thằng GD bảo là bây h em tính lương theo kiểu nhà nước tính theo hệ số
    mà tính theo hệ số thì lương Trung cấp trời oi
    đã thế vào diễn đàn xuất hiện 1 tên cứ vào những bài viết của mình trọc phá
    bực mình chửi nó thế là bị bác Hientriet cảnh cáo chán quá
    aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    chán chắc bỏ nghề quá :gomo: :tungkinh:
    chắc cố hết tháng bb anh em em đi học nghề mới
    Tất cả mọi việc đúng là phải từ từ, nhưng nếu chán quá rồi không muốn làm nữa thì nghỉ đi. Làm việc mà không thoải lái thì cũng khó lắm, không có hiệu quả đâu. Xin nghỉ việc, tìm một công việc mới, đi một chỗ mới để thấy rằng. à mình ra đi thật may mắn, hay ngày trước bên công ty đó còn tử tế chán. Không ngước nhìn bầy trời mình sẽ chẳng biết nó cao, rộng thế nào, nhưng đừng bỏ nghề nhé. Mình phải kiên định với lựa chọn của mình chứ, nếu cứ thấy chán rồi bỏ thì chẳng đi tới đâu đâu.

Trích dẫn Gửi bởi Totht
    Tui nè..................... :171:
    :kungfu::gun_bandana: Totht......chít nè.dám chọc falu hả

tinh theo hệ số có làm sao đâu, mình sẽ thêm các khoản phụ phí: ăn ca, công tác phí, điện thoại, ngoài lương cơ bản sẽ thêm cột lương năng suất. vẽ thêm vào đấy lương sẽ ko thấp đâu.heee.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối