Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

mọi người hãy cho em một lời khuyên, em đang rối lắm

mọi người ah. em hiện giờ đang rất cần 1 lời khuyên.
    em và a quen nhau đã 2 năm, gia đình e rất yêu quý a, a là người tốt. 1 tháng nay chúng e có cãi vã, k gặp mặt nhau. trong thời gian đó, a có quen 1 người khác, mà theo a nói là mún cho qua thời gian.
    em rất buồn, chuyện này gia đình e cũng đã biết ( do a họ e nói), ba mẹ gọi điện thoại nói với a gì đó e không rõ.
    vì lòng tự trọng của mình, a đã quyết định chia tay, e đau lòng lắm, em chưa từng muốn chuyện này xảy ra, e không muốn mất a.
    tình cảm trao cho a quá nhiều, e đã hẹn a tối nay nói chuyện, lúc đầu gia đình chưa biết chuyện a mún quay lại, e đang suy nghĩ,
    nhưng từ khi ba mẹ gọi cho a, a rất giận, a dã kiên quyết, e buồn lắm. em không làm dc việc gì cả. em nên làm sao. tối nay gặp a em nên níu kéo hay để a ra đi.
    mọi người ah, em k muốn mất a. e vẫn còn yêu anh ấy. hãy cho em lời khuyên, e nên làm sao đây

Ðề: mọi người hãy cho em một lời khuyên, em đang rối lắm

Bạn ah! Về mình thì mình không thích mẫu người vừa mới chia tay người yêu xong là có người yêu mới. Huống hồ đây chỉ là giận hờn, cãi vã.
    Cũng không biết mức độ nghiêm trọng dẫn đến vì sao 2 bạn cãi nhau
    Nhưng bạn nên hỏi anh ấy là bố mẹ bạn đã nói gì mà anh phản ứng như thế để từ đó đưa ra quyết định
    Chúc bạn hạnh phúc.

chuyện tình cảm tớ chả dám khuyên gì, chỉ muốn nói b hãy làm theo con tim bạn mách bảo, ko sau này sẽ ân hận và nối tiếc

Trích dẫn Gửi bởi alicetran155
    Bạn ah! Về mình thì mình không thích mẫu người vừa mới chia tay người yêu xong là có người yêu mới. Huống hồ đây chỉ là giận hờn, cãi vã.
    Cũng không biết mức độ nghiêm trọng dẫn đến vì sao 2 bạn cãi nhau
    Nhưng bạn nên hỏi anh ấy là bố mẹ bạn đã nói gì mà anh phản ứng như thế để từ đó đưa ra quyết định
    Chúc bạn hạnh phúc.
    a ấy chỉ nói là không còn mặt mũi nào nói chuyện với ba mẹ mình nữa. mình biết lòng tự trọng của anh cao lắm. quay lại với a mình cũng bị anh em họ mình nói này kia, vì anh em họ mình k thích a ấy. nhưng mình bỏ qua lòng tự trọng bỏ qua tất cả để mong a quay về, mình k biết a có dẹp bỏ lờng tự trọng của a để quay về không. khoảng thời gian ở bên a mình không bao giừo quên dc. tình cảm đâu thể nói bỏ là bỏ dc. mình rất buồn, mình không biết nói sao cho a hiểu và trở lại như xưa

hãy cho nhau thêm 1 cơ hội. khi níu kéo mà không có kết quả thfi hãy chia tay. lúc ấy sẽ không hối hận vì mình đã làm hết sức.
    đau khổ có thể vượt qua mà, cố lên

bạn nên suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định nhé,mình thì k thích người mới chia tay bạn gái đã có người mới rồi.bạn hãy nói chuyện với anh ấy di nhé.

Trích dẫn Gửi bởi tranle1991
    bạn nên suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định nhé,mình thì k thích người mới chia tay bạn gái đã có người mới rồi.bạn hãy nói chuyện với anh ấy di nhé.
    mình cũng chưa biết nên nói gì với a ấy đâu bạn ah.
    mình vẫn nghĩ là a ấy buồn nên tìm cách qua thời gian thôi, mình chưa từng nghĩ anh ấy sẽ như vậy

chuyện tình cảm muôn đời rắc rồi bạn nhỉ?
    Nhưng theo mình nếu bạn còn tình cảm với anh ấy và anh ấy biết lỗi với bạn thì hãy cho nhau 1 cơ hội bạn à.
    Nếu yêu nhau thực sự thì sẽ có cách giải quyết với bme bạn mà thôi
    Nhưng cũng đừng níu kéo khi mà ko thể cứu vãn đc nữa, time sẽ làm cho ta quên hết quá khứ.
    Chúc bạn lựa chọn 1 cách sáng suốt!

Trích dẫn Gửi bởi phamhuong87
    chuyện tình cảm muôn đời rắc rồi bạn nhỉ?
    Nhưng theo mình nếu bạn còn tình cảm với anh ấy và anh ấy biết lỗi với bạn thì hãy cho nhau 1 cơ hội bạn à.
    Nếu yêu nhau thực sự thì sẽ có cách giải quyết với bme bạn mà thôi
    Nhưng cũng đừng níu kéo khi mà ko thể cứu vãn đc nữa, time sẽ làm cho ta quên hết quá khứ.
    Chúc bạn lựa chọn 1 cách sáng suốt!
    mình còn tình cảm với a nhìu lắm, mình k biết a ấy còn yêu mình không nữa. mình không muốn mọi chuyện đi xa như vậy. lúc đầu a muốn quay lại, mình vẫn còn chần chừ. khi hôm nay a nói lời chia tay mình mới nhận ra mình không thể rời xa a. a kiên quyết lắm, thậm chí a k muốn gặp mình nữa, nhưng do mình nói a không qua chỗ mình thfi mình sẽ qua chỗ anh nên a mới đồng ý ( nhà mình và nhà a xa lắm, đi mất 30 p ). mình không biết sau ngày hôm nay tụi mình sẽ là gì của nhau nữa

Mình nghĩ người con trai như vậy thỳ ko nên tiếc nuối làm gì để ảnh hưởng đến công việc của mình,bản thân mình là con trai mình còn nghĩ đc nthe. Mình cũng đi làm công việc rất khó khăn, có khi 3 ngày ko liên lạc gì với bạn gái luôn, bạn gái mình cũng hiểu có trách móc gì đâu, công việc mà. Đã yêu nhau và thực sự hiểu cho nhau thỳ đừng giận nhau làm gì, hãy nghĩ về phía trước đã, cái gốc có vững chắc thỳ " thân, cành và lá" mới ổn định được. hãy để đầu óc thông thái đi bạn....