Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

Cái Em Cần Thì Anh Không Có

Mình đọc được bài này ở đâu đó, nên Post lên cho mọi người tham khảo và chia sẽ nhé
    Đôi khi em cần một cú phone vào buổi sáng đánh thức em dậy, để có một ngày nắng hân hoan em dang tay chào đón... nhưng anh không gọi.

Đôi khi em cần một lần đón đưa, một điểm tựa cho ngày làm việc căng thẳng phía trước... nhưng anh không đến.

Đôi khi em cần một chút bốc đồng, bỏ làm, trốn học rủ nhau đi chơi... nhưng cái em cần thì anh không có.

Đôi khi em cần một người đi ăn trưa cùng, để thay đổi không khí... nhưng cái em cần thì anh không đáp ứng.

Đôi khi em cần một tin nhắn SMS: "Ngày hôm nay của em thế nào?" để có thể mỉm cười, vì là con gái em thích được quan tâm mà... Nhưng cái em cần thì anh không có.

Đôi khi em cần cuộc hẹn hò lúc tan sở, đi uống nước hò hét, kể lể về một ngày vất vả... nhưng cái em cần thì anh không có.

Đôi khi em cần một bữa tối lê la trên vỉa hè, có thể vừa ăn vừa nói, có thể được húp xì xoạp, được cầm tay gỡ xương... nhưng cái em cần đôi lúc anh cũng không có.

Đôi khi em muốn được lôi đi, để lấy cho riêng mình một chút bóng đêm, trên đường phố quen, chả cần biết đi đâu, chỉ là đi thôi... nhưng cái em cần anh lại không có.

Đôi khi chỉ là một cái nắm tay, vỗ vai, một va chạm cố tình để thăng hoa cảm xúc, để thấy mình đang sống trẻ... nhưng cái em cần thì anh không có.

Đôi khi em cần một lần về khuya, đôi lúc em muốn phá phách một chút, thưởng thức một chút hay đổi gió về đêm, để gió thốc vào mặt, xua tan những ưu tư... nhưng cái em cần thì anh không có.
    Đôi khi em mộng mơ, em cần anh là một người mơ mộng... nhưng cái em cần thì anh không có.
    Em không cần anh phải giàu có, thành đạt, tài hoa, không cần anh xuất hiện với những bó hoa thật to, không cần anh đưa tới những nhà hàng sang trọng. Nhưng sao anh lại cần những thứ đó?
    Vì anh yêu em! Anh muốn mình thật xứng đáng với em, muốn có thể làm em tự hào và cho em những điều tốt nhất ư?
    Nhưng đó chỉ là những thứ mà anh nghĩ là em cần thôi! Còn những thứ em cần thì anh không có!

---o0o---
    Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :sifone::cheers2:

Ðề: Cái Em Cần Thì Anh Không Có

Thanks ! bài viết rất có ý nghĩa đối với ... anh!!! Hic mình thiếu nhiều thứ Qúa
    + Từ ngày mai 3h sáng anh phone gọi em dậy nhé:hurray:

Trích dẫn Gửi bởi Kidmandang
    Thanks ! bài viết rất có ý nghĩa đối với ... anh!!! Hic mình thiếu nhiều thứ Qúa
    Xui cho cô nào bị gọi dậy từ 3h sáng, hihihi. Mà công nhận Kid nhà ta cũng ác nhỉ. hehehehe :iagree: :sifone:

@đại bàng: Đúng là những cái em cần anh đều không có, hic hic
    Nhưng cái anh có là cả tấm chân tình này. Vậy mà em lại không cần.
    Thôi chúc em được gọi dậy sớm lúc 3h sáng bởi kid.
    Nhớ đánh răng trươc khi gặp kid nhá. Ku này khó chịu hơn anh nhiều đấy.
    Thân

Trích dẫn Gửi bởi Baocông
    Nhớ đánh răng trươc khi gặp kid nhá.
    Sao lại thế nhỉ ?:smilielol5:

bài viết hay đấy!
    nhưng cái anh chàng này ko có gì hết thế sao mà kỳ cục quá vậy, thật buồn khi cô nào gặp phải anh chàng này thì khổ lắm đây.

Khổ rồi, khổ rồi cho bé nào quen anh này, hichic trước khi đi ngủ nhớ tắt ĐT nha, hok thì hôm sau đi làm thể nào cũng bị sếp mắn, hihihi. tự nhiên được Spam, đã quá. hehehe

Vâng, có người từng nói với tôi thế này : "Mình muốn là người mang lại những điều tốt đẹp nhất cho Ấy, thế nhưng mình đã không làm được, vì những gì ấy cần thật sự mình không thể làm được , và những gì mình có thể làm được thì sao ấy lại không cần nhỉ??? " . Điều đó không phải là ai sai, chỉ là quan niệm về hạnh phúc giữa hai người khác nhau thôi. Một bên cảm nhận hạnh phúc là những gì thật gần gũi, ấm áp và đơn giản, còn một bên thì nghĩ hạnh phúc là khi có thể mang lại 1 cuộc sống sung túc về vật chất và an toàn cho người mình yêu.
    Vậy nếu là bạn, bạn sẽ nghĩ thế nào????

Trích dẫn Gửi bởi Đại Bàng
    Vâng, có người từng nói với tôi thế này : "Mình muốn là người mang lại những điều tốt đẹp nhất cho Ấy, thế nhưng mình đã không làm được, vì những gì ấy cần thật sự mình không thể làm được , và những gì mình có thể làm được thì sao ấy lại không cần nhỉ??? " . Điều đó không phải là ai sai, chỉ là quan niệm về hạnh phúc giữa hai người khác nhau thôi. Một bên cảm nhận hạnh phúc là những gì thật gần gũi, ấm áp và đơn giản, còn một bên thì nghĩ hạnh phúc là khi có thể mang lại 1 cuộc sống sung túc về vật chất và an toàn cho người mình yêu.
    Vậy nếu là bạn, bạn sẽ nghĩ thế nào????
    Oái ai nói zậy em :-O15::-O15:

Oái ai nói zậy em :-O15::-O15:
    Hình như nói cả hai a e mình luôn rồi KID ơi. hic hic
    Đại bàng đủ lông đủ cánh rồi. Muốn bay cao và bay xa rùi. hic hic

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối