Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Có nên chờ đợi một ngưởi đã ra đi

Mối tình đầu ra đi thì đó mới là khi Mình nhận ra mình đã không biết trân trọng những gì đang có. Chỉ khi mất đi rồi mới thấy hối tiếc. Hối tiếc tất cả. Dành tất cả yêu thương cho một người, tin họ để rồi tất cả vụt bay như bong bóng xà phòng. Thwoif gian trôi qua nhưng vẫn không thể quên. Vẫn luôn day dưt trong lòng. Vẫn tự làm khổ mình trong cái vỏ ốc riêng mình. Xa rời cuộc sống. Hix. buồn như con chuồn chuồn bít bơi. Hu hu...tự nhiên thấy nhớ anh kinh khủng...

Hix không hiểu trên diễn đàn còn có ai đó cũng là saurau. hix. thỉnh thoảng cứ thấy ai đó nhắc đến saurau mà giật cả mình...hix:keomat:

Ðề: Có nên chờ đợi một ngưởi đã ra đi

Mình cũng đang hy vọng vào một điều gì đó. nhưng mình bít điều mình hy vọng sẽ chẳng bao giờ trở thành sự thật.Hic:khocdudoi:

:santa: ra đi thì đi luôn hối tiếc cũng chẳng để làm gì!!! Bạn kô nghĩ rằng níu kéo càng đau khổ hơn à???

Nghe tam su cua ban ma minh nho lai ngay xua minh cung nhu the do ban a.Gio moi nghi ra rang neu khong con j cua nhau nua thi luu luyen lam j cho kho than,huhu!!chuc ban vui nhe!!

Chào bạn thân mến.
    Theo mình nghĩ và những cảm nhận trong chuyện tình cảm thì thường là khi mọi thứ đã qua thì con người ta mới cảm thấy luối tiếc, đúng như lời nói " Con cá mất bao giờ cũng là con cá to". Bạn ạ, mọi thứ trong cuộc sống hãy để nó tự vận động và tuân theo quy luật, đừng lên miễn cưỡng. Bạn hãy dũ bỏ tất cả hãy tin ở ngày mai, trong cuộc sống này không thiếu những người chân thành, mình biết rằng hiện giờ bạn đang bị trói buộc trong căn nhà của sự nuối tiếc và sầu khổ, bạn hãy mở to cửa ra và bước ra ngoài, bạn sẽ thấy rằng cuộc sống không như những gì chúng ta đang nghĩ. Bạn hãy tin tôi, tôi có thể là người bạn chân thành để bạn có thể tâm sự.
    Chúc bạn luôn hạnh phúc và thành công.

Trích dẫn Gửi bởi phạmnguyên
    Chào bạn thân mến.
    Theo mình nghĩ và những cảm nhận trong chuyện tình cảm thì thường là khi mọi thứ đã qua thì con người ta mới cảm thấy luối tiếc, đúng như lời nói " Con cá mất bao giờ cũng là con cá to". Bạn ạ, mọi thứ trong cuộc sống hãy để nó tự vận động và tuân theo quy luật, đừng lên miễn cưỡng. Bạn hãy dũ bỏ tất cả hãy tin ở ngày mai, trong cuộc sống này không thiếu những người chân thành, mình biết rằng hiện giờ bạn đang bị trói buộc trong căn nhà của sự nuối tiếc và sầu khổ, bạn hãy mở to cửa ra và bước ra ngoài, bạn sẽ thấy rằng cuộc sống không như những gì chúng ta đang nghĩ. Bạn hãy tin tôi, tôi có thể là người bạn chân thành để bạn có thể tâm sự.
    Chúc bạn luôn hạnh phúc và thành công.
    Tình yêu đẹp khi còn dang dở, vậy để nó luôn luôn đẹp trong mắt mình thì phải dang dở mãi mãi, luôn đi tìm cái mới để nó luôn đẹp :udau:

:hichic::hichic:cam on cac ban nhieu nha.Minh hieu va se co gang de quen. se co gang de co cuoc song tot hon.

mình cũng đang tâm trạng giống bạn đây, nhưng phải cố để quên thôi quá khứ đã qua rùi hãy sống với hiện tại và hãy mở lòng mình đi, biết đâu sẽ tìm thấy niềm vui mới lại thấy cs tươi đep hơn đây,

Trích dẫn Gửi bởi thuydien
    mình cũng đang tâm trạng giống bạn đây, nhưng phải cố để quên thôi quá khứ đã qua rùi hãy sống với hiện tại và hãy mở lòng mình đi, biết đâu sẽ tìm thấy niềm vui mới lại thấy cs tươi đep hơn đây,
    Không nên trún tránh quá khứ mà hãy đối diện với nó. Qk là 1 phần of cuộc sống of mỗi ng, hãy sống cho hiện tại & chờ đón tương lai...Mình tin, ai oy cũngtìm thấy hạnh phúc cho riêng mình

Phải tin là có Hạnh phúc thì ta mới tìm ra nó :^_^:

đừng nên mong chờ những gì đã qua rồi , nếu duyên thì còn có nhau , hết duyên thì cố chẳng được mà , chúc bạn luôn nghĩ về quá khứ với những kỷ niệm hạnh phúc , còn những chuyện buồn đừng nghĩ nhiều , hãy nhìn vào tương lai , còn nhiều chân thành cảm thông và có duyên với bạn lắm .