Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chia tay rồi - có thể làm bạn được nữa không?

:khoc: Người ta thường nói nếu không còn yêu nhau thì chúng ta vẫn có thể là bạn của nhau, nhưng câu nói này mình cứ suy nghĩ hòai, vì mình thấy không đúng lắm, vì sau khi chia tay 2 con người đi về hai cực của thế giới trái ngược nhau, và có thể xem là kẻ thù của nhau nữa, nếu có còn gặp nhau thì mình cũng cảm thấy nặng nề và tấm lòng nặng trĩu lắm, không biết bạn nào đã từng yêu và từng chia tay có suy nghĩ thế nào?:kissanh:

Ðề: Chia tay rồi - có thể làm bạn được nữa không?

Trích dẫn Gửi bởi minhhaith200
    :khoc: Người ta thường nói nếu không còn yêu nhau thì chúng ta vẫn có thể là bạn của nhau, nhưng câu nói này mình cứ suy nghĩ hòai, vì mình thấy không đúng lắm, vì sau khi chia tay 2 con người đi về hai cực của thế giới trái ngược nhau, và có thể xem là kẻ thù của nhau nữa, nếu có còn gặp nhau thì mình cũng cảm thấy nặng nề và tấm lòng nặng trĩu lắm, không biết bạn nào đã từng yêu và từng chia tay có suy nghĩ thế nào?:kissanh:
    Mỗi người có những suy nghĩ và tư tưởng khác nhau , có những cuộc chia tay trong thù hận , có cuộc chia tay trong hạnh phúc , và có những cuộc chia tay trong sự hối tiếc cả đời ... nên có thể tuỳ hoàn cảnh mà họ có thể trở thành bạn bè hay không ? nếu có thể tha thứ thì tha thứ để thấy lòng nhẹ nhàng hơn ...

Ðề: Chia tay rồi - có thể làm bạn được nữa không?

Khóc hay cười là don bạn quyết định :longlanh: