Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Lesson on love !

Lesson on love !

Nếu bạn yêu một người mà người đó không yêu bạn, đừng hành hạ bản thân mình. Bạn chẳng có gì sai cả. Tình yêu chỉ không dừng chân nơi con tim bạn :quaylung: :roile:
    Nếu một ai đó yêu bạn và bạn không yêu người ấy, hãy tự hào rằng tình yêu đã dừng lại bên hiên nhà bạn, nhưng hãy chối từ món quà mà bạn không thể đáp trả một cách nhẹ nhàng, đừng lợi dụng, đừng mang đến những vết thương lòng.
    Cách bạn đối xử với tình yêu chính là cách bạn đối xử với chính bản thân mình. Mọi trái tim chúng ta đều cảm nhận nỗi đau và niềm hạnh phúc như nhau, cho dù cuộc sống chúng ta có khác nhau đi chăng nữa. :kissanh:
    Nếu bạn yêu một người và người ấy yêu bạn và sau đó tình yêu lại vỗ cánh bay đi, cũng đừng cố níu kéo hay oán trách, hãy để nó bay đi. Nó có lý do và ý nghĩa của nó. Rồi bạn sẽ biết vào một lúc nào đó.
    Nhớ rằng không phải bạn chọn tình yêu.TÌnh yêu chọn bạn. Tất cả những gì bạn làm là nhận nó với đầy vẻ bí ẩn khi nó đậu xuống cuộc đời bạn. Hãy cảm nhận những cảm xúc dâng trào mà tình yêu mang lại, nắm giữ nó và rồi trao tặng nó.
    Hãy trao nó lại cho người đã làm nó sống động trong lòng bạn :kissanh:

Ðề: Lesson on love !

Tình yêu đến và đi như đã định trước nên chúng ta cũng ko cần phải đau khổ nhiều, chuyện gì đến sẽ đến và chuyện gì đi hãy cho nó đi thật tự nhiên, đừng cố níu giữ 1 điều gì hết. Nhưng đã yêu thì yêu hết mình mọi người nhé!

Hum ni loatran hơi bùn đó smily :roile::khoc:

bụt hiện lên và hỏi tại sao con buồn?

Trích dẫn Gửi bởi manga1012
    bụt hiện lên và hỏi tại sao con buồn?
    vì con nhớ anh í :roile::roile:

Trích dẫn Gửi bởi loantran
    vì con nhớ anh í :roile::roile:
    Bụt bảo nằm ngoài phủ sóng của bụt.bụt đi ngủ.:quaylung:

Trích dẫn Gửi bởi loantran
    Tình yêu đến và đi như đã định trước nên chúng ta cũng ko cần phải đau khổ nhiều, chuyện gì đến sẽ đến và chuyện gì đi hãy cho nó đi thật tự nhiên, đừng cố níu giữ 1 điều gì hết. Nhưng đã yêu thì yêu hết mình mọi người nhé!

Hum ni loatran hơi bùn đó smily :roile::khoc:
    nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua đi.Smily nghĩ loantran đang có chuyện buồn về vấn đề tình cảm đúng ko?? tình yêu là số phận rồi..nhưng smily nghĩ,phải bít níu giữ, thử 1 lần níu giữ xem sao? có thể đó là thử thách của tình yêu đấy. Hãy yêu và đi theo tiếng gọi của con tim,để sau này nếu xa nhau thật thì sẽ ko hối hận
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Bụt bảo nằm ngoài phủ sóng của bụt.bụt đi ngủ.:quaylung:
    bụt ơi..dậy đi,sáng rồi,dậy đi còn học cách yêu nào..:nheo:

bụt ơi bụt đâu rồi? về lấy lại công bằng cho con:conma:

Trích dẫn Gửi bởi thaomai2009
    bụt ơi bụt đâu rồi? về lấy lại công bằng cho con:conma:
    :mocmui: oan ức j ở đây ?? tui xử cho,heee

yêu chi cho nó khổ.ăn xong đi chơi cho sướng.ko bon chen đâu.cho bụt xin.....

yêu chi cho nó khổ.ăn xong đi chơi cho sướng.ko bon chen đâu.cho bụt xin.....
    bụt này đã ko cảm nhận đc 1/2 sự hạnh phúc từ cuộc sống :nheo: :nheo: :nheo: tỉnh lại đi manga ơi!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối