Xin họa lại hai bài viết “Gởi EM người con gái của tương lai.” Và “ Cho em” của blogger “Tiengduongcamchoem”

Họ yêu nhau họ thích chiều thứ bảy

Hoàng hôn về họ lại dắt nhau đi

Tôi không yêu tôi ghét chiều thứ bảy

Hoàng hôn về tôi lại thấy cô đơn.​
Chưa bao giờ em cảm nhận sâu sắc những câu thơ ấy như lúc này.Những ngày cuối tuần đối với em chẳng có gì đặc biệt, có chăng chỉ là em có nhiều thời gian để suy nghĩ hơn những ngày khác.Em nghĩ về anh,người đàn ông của cuộc đời, của yêu thương và hạnh phúc.Trái Đất tròn, em tin rằng sẽ có một ngày em tìm được anh và nói với anh rằng “ Anh là người đàn ông mà em đang chờ đợi,mỏi tìm.”
Người đàn ông của em sẽ là tất cả yêu dấu trong em,là người sẽ mang ánh sáng đến cho những vần thơ khao khát.Những buổi chiều mưa tan tầm, một mình em trên phố rộng thênh và thấy mình lạc lõng quá đỗi, em thèm một bàn tay nắm gọn lấy tay mình và siết chặt,để em cảm nhận được sự ấm áp trong mưa chiều lạnh lẽo,để em biết rằng mình không hề đơn độc.Cuộc đời rồi đây sẽ rất dài và rộng nhưng em đã có anh.

Người đàn ông của em sẽ là bờ vai,điểm tựa vững bền mỗi khi em quỵ ngã.Trong cuộc sống có ai mà không phải thất bại đôi lần,chính sự có mặt của anh sẽ khiến em kiên cường biết bao nhiêu để bước tiếp những chặng đường gian khó vì anh rất gần và luôn mãi bên em trước sóng gió của cuộc đời.Những khi em chực chờ muốn khóc như trẻ nhỏ bị đánh đòn, em rất cần đến bờ vai anh vững chãi để ngã đầu nức nở, em cần anh che chở biết dường nào.
Người đàn ông của em sẽ có đôi mắt biết cười,là nguồn động viên vô bờ khi em do dự.Lúc em phân vân quyết định một điều gì đó trong cuộc sống thì ánh mắt mỉm cười và câu nói “anh tin ở em” sẽ khiến em thấy rằng mình đang là người lớn thực thụ, cần có những quyết định riêng của mình mặc dù đôi lúc tính tình em rất trẻ con.Nhưng sẽ không hề gì anh nhỉ!Em biết mình luôn có một cổ động viên trung thành tuyệt đối.

Người đàn ông của em sẽ là người cho em những cái ôm nồng ấm sau một ngày mỏi mệt,những chiếc hôn như muốn hòa quyện trong anh và những lo âu muôn phiền sẽ trôi đi bởi dòng chảy của cảm xúc.Em muốn cùng anh thả bước trên biển ngắm hoàng hôn,nghe sóng biển vỗ về những yêu thương chan chứa, soi bóng mình để thấy bình yên dịu vợi.Em muốn cùng anh nâng cánh tâm hồn dưới những vì sao lấp lánh trong đêm và anh sẽ là vì sao sáng nhất trên bầu trời em.Em muốn hát cho anh nghe những bản tình ca mà em say đắm vì em đã từng nói rằng em chỉ hát cho người yêu của em nghe.
Người đàn ông của em sẽ là người hiểu được những yêu thương,khao khát vô bờ trong em,những nghĩ suy ẩn sau đôi mắt vời vợi, những trăn trở sau môi mềm bỏng cháy.Em muốn người đàn ông của mình là một người biết trân trọng nâng niu quá khứ vì bởi ai biết được mai này mình cũng chỉ là quá khứ trong nhau.Người đàn ông của em sẽ yêu những vần thơ em viết như yêu chính em vậy.Thơ là tiếng lòng, là xúc cảm,là yêu thương trăn trở khốn khó.Hãy cứ để thơ em buồn như nó vốn thế nhưng nó sẽ không tăm tối như nó đã từng.

Em biết mình không phải là cô gái hoàn hảo và anh cũng thế nhưng em sẽ yêu thương anh bằng tất cả những gì em có được.Em sẽ ít hứa hẹn điều gì nhưng không có nghĩa là em thiếu chân thành vì em hiểu cảm giác đau đớn, hụt hẫng khi thất vọng. Em sẽ học yêu một người không hoàn hảo một cách hoàn hảo. Người đàn ông của em sẽ hạnh phúc hơn bất kì ai trên thế giới này và em tin rằng câu nói này có sức mạnh hơn bất kì lời hứa nào, phải không anh?Em là cô gái đầy kiêu hãnh và em sẽ đi tìm niềm kiêu hãnh mang tên anh.
Nếu ta tìm thấy nhau, anh hãy đến bên em lặng lẽ và thì thầm “ Anh đây”.Anh sẽ là người đàn ông của cuộc đời em,là cội nguồn của thương nhớ,là đam mê đến dại khờ.