Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Khó quá, ko biết phải làm sao????

Cách đây hơn 1 năm, mình đã gặp 1 người vào đúng SN mình. Chuyện sẽ chẳng có gì nếu mấy tháng gần đây gặp lại nhau, mọi người gán ghép mình và người đó. Đầu tiên chẳng có gì, nhưng khi càng tiếp xúc, lại càng thấy yêu quý người ta hơn. Dù khi đó bít người ta đang yêu đơn phương 1 người và mình đã nhận người đó là anh ( mình thường gọi huynh ơi). Mình đã cùng người đó thực hiện và làm nhiều việc để cô gái kia hiểu đc tình cảm của người đó. Nhưng kết quả là zezo, khi người ấy quyết định cancel và chấm dứt mối tình đơn phương gần 1 năm trời, cũng là lúc mình phát hiện ra mình đã có tình cảm với người đó hơn cả tình cảm huynh - muội. Ngayf nào cũng online, cũng nt, cũng gọi điện, rồi khi mọi thứ thành thỏi quen thì mình biét mình đã bị người đó chinh phục rùi. Mình ko biét đó là tình cảm gì, mình có thật sự ko hay mọi thứ chỉ là thoảng qua. Nhưng giờ đây bất cứ làm gì, nghĩ gì hình ảnh người đấy cứ hiện hữu quá. Người ấy có 1 đôi mắt đẹp, 1 nụ cười thật ấm áp, 1 giọng hát thì quá tuyệt và 1 tính cách cũng rất thú vị. Mình dường như đã bị chinh phục hoàn toàn, vậy mà người ta như cố tình không hiểu hay sao. Vẫn gọi nhau là huynh muội, lúc thì lại anh em, ôi soa mọi thứ cứ rối tung hết cả lên. Người ấy thường nói, tình yêu cần sự cảm nhận chứ ko nhất thiết phải nói anh yêu em, hay em yêu anh. Mình đã muốn nói với người ấy tình cảm thật của mình nhưng ko đủ can đảm. Nhưng mình lại ko muốn mất người ấy, mình sợ nhiều thứ, sợ nếu nỏi ra rùi sẽ mất tất cả, mà quan trọng hơn mình sợ mất người ấy kinh khủng. Nhưng mình cũng lại sợ là mình ngộ nhận, nhung bằng linh cảm mình cũng bít người ấy có tình cảm với mình. Nhưng lý trí và tình cảm của mình thì dường như mâu thuẫn với nhau. Mình ko bít phải làm gì, khi hát cùng nhau bài hát " như đã dấu yêu" với mình nó như là tâm sự của chính bản thân mình , đúng là " trong đôi mắt em anh là tất cả, là nguồn vui, là lẽ sống em dấu yêu...."
    [flash]http://www.nhaccuatui.com/m/kGNE4mCued[/flash]

Ðề: Khó quá, ko biết phải làm sao????

* Yêu một người là chấp nhận bước đi khi người ấy không cần mình nữa.
    * Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm chặt lấy 1 bàn tay khác.
    * Yêu một người là chấp nhận lừa đối người ấy rằng Tình Ye6u của mình đã chấm dứt để cho người ấy không phải bận tâm suy nghĩ nữa.
    * Yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt = tất cả nụ cười của mình cho dù con tim mình có đau đến bao nhiêu.

yêu là chết trong lòng một ít.

Nhưng sun thấy cun đã chết nhiều rồi, thôi thì cứ chờ một dịp nào đó thuận lội tốt đẹp lãng mạng nhất mà thổ lộ thôi. Dù gì đi nữa tấm lòng thành thì không sợ bất cứ gì cả.

Hãy can đảm lên dù là vui hay buồn mình cũng phải tiến lên mà thôi.

Chúc cho cun sớm được tọai nguyện.

* Yêu một người là chấp nhận bước đi khi người ấy không cần mình nữa.
    * Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm chặt lấy 1 bàn tay khác.
    * Yêu một người là chấp nhận lừa đối người ấy rằng Tình Ye6u của mình đã chấm dứt để cho người ấy không phải bận tâm suy nghĩ nữa.
    * Yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt = tất cả nụ cười của mình cho dù con tim mình có đau đến bao nhiêu.
    ôi thật khó để làm được những điều này, ôi tình yêu..........

yêu là chết trong lòng một ít.

Nhưng sun thấy cun đã chết nhiều rồi, thôi thì cứ chờ một dịp nào đó thuận lội tốt đẹp lãng mạng nhất mà thổ lộ thôi. Dù gì đi nữa tấm lòng thành thì không sợ bất cứ gì cả.

Hãy can đảm lên dù là vui hay buồn mình cũng phải tiến lên mà thôi.

Chúc cho cun sớm được tọai nguyện.
    hihi, cảm Sun
    nhiều, Anh ui bao giờ cho đến ngày đấy đây. Nguoi ấy đã là 1 phần quan trọng rùi Sun ạ. :lasao: mơ mãi một bóng hình.
    - Anh người mang cho em lắm những ngọt ngào, qua tháng năm...

Đúng rùi. Yêu là phải chấp nhận. Dù sự thật có phũ phàng đến đâu
    "Yêu một người là chấp nhận bước đi khi người ấy không cần mình nữa.
    Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm chặt lấy 1 bàn tay khác.
    Yêu một người là chấp nhận lừa đối người ấy rằng Tình Ye6u của mình đã chấm dứt để cho người ấy không phải bận tâm suy nghĩ nữa.
    Yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt = tất cả nụ cười của mình cho dù con tim mình có đau đến bao nhiêu."

Trích dẫn Gửi bởi ha trang
    Đúng rùi. Yêu là phải chấp nhận. Dù sự thật có phũ phàng đến đâu
    "Yêu một người là chấp nhận bước đi khi người ấy không cần mình nữa.
    Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm chặt lấy 1 bàn tay khác.
    Yêu một người là chấp nhận lừa đối người ấy rằng Tình Ye6u của mình đã chấm dứt để cho người ấy không phải bận tâm suy nghĩ nữa.
    Yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt = tất cả nụ cười của mình cho dù con tim mình có đau đến bao nhiêu."
    Tình yêu là sự chuyển dịch giữa ion và lỗ trống, người yêu mình chia tay mình đồng nghĩa với người khác sẽ được, nó giống như vật chất nên không tự sinh ra và không tự mất đi mà chuyển từ người này sang người khác.:bephuthuy:

hãy cứ thổ lộ bạn à , điều quan trọng là bạn dám nói ra và ko bao h phải hối hận hay nuối tiếc gì cả , nếu người ấy chưa sẵn sàng thì hãy cười thật tươi và nói coi như 1 trò đùa vui thui , và hãy cho người ta thêm 1 chút tg, như vậy bạn và người ấy vẫn là huynh muội bt trong khi chờ đợi 1 điều kì diệu trong 1 ngày đẹp trời.....cố lên:quyettam:

Tình yêu là sự chuyển dịch giữa ion và lỗ trống, người yêu mình chia tay mình đồng nghĩa với người khác sẽ được, nó giống như vật chất nên không tự sinh ra và không tự mất đi mà chuyển từ người này sang người khác.:bephuthuy:

hãy cứ thổ lộ bạn à , điều quan trọng là bạn dám nói ra và ko bao h phải hối hận hay nuối tiếc gì cả , nếu người ấy chưa sẵn sàng thì hãy cười thật tươi và nói coi như 1 trò đùa vui thui , và hãy cho người ta thêm 1 chút tg, như vậy bạn và người ấy vẫn là huynh muội bt trong khi chờ đợi 1 điều kì diệu trong 1 ngày đẹp trời.....cố lên:quyettam:
    anh Dragon ui, nếu tình yêu được ví bằng sự chuyển động của các ion, những chỗ thiếu sẽ đc các ion lấp đầy. Tình yêu chỉ đơn giản thế sao anh? Còn với em tình yêu đó là 1 sự thiêng liêng lắm, nó ko chỉ đc hiểu là thay thế or khoảy lấp, mà đó là niềm tin, 1 chút kiêu hãnh&sự hy sinh, chờ đợi, mong mỏi hạnh phúc cho người mình yêu.

***Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
    Có thể chúng ta phải gặp một vài người nào đó, nhầm một vài lần như vậy trước khi gặp đúng người mình yêu, và bạn phải trân trọng vì điều đó.

***Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

***Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

***Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn.

Trích dẫn Gửi bởi cuncon_kiss
    anh Dragon ui, nếu tình yêu được ví bằng sự chuyển động của các ion, những chỗ thiếu sẽ đc các ion lấp đầy. Tình yêu chỉ đơn giản thế sao anh? Còn với em tình yêu đó là 1 sự thiêng liêng lắm, nó ko chỉ đc hiểu là thay thế or khoảy lấp, mà đó là niềm tin, 1 chút kiêu hãnh&sự hy sinh, chờ đợi, mong mỏi hạnh phúc cho người mình yêu.
    Tình yêu là thứ nếu không phải của mình thì của người khác, người yêu mình chia tay mình thì họ sẽ giành tình cảm cho người khác, mình sẽ đi tìm người khác, yêu là không hối tiếc và khi không yêu nữa là không hối hận, lúc yêu thì người yêu mình tuyệt vời, lúc chia tay thì tìm mọi cách nói xấu=>hèn. Với anh đến và đi là quy luật của cuộc sống, duyên và nợ là 2 khái niệm khác nhau. Có duyên không có nợ thì yêu mà không lấy, có nợ mà không có duyên thì lấy mà không yêu. Chia tay thì thẳng thắn và vẫn tôn trọng người ta, chỉ thế thôi, hãy để mọi thứ vẫn còn đẹp khi bất chợt ta nghĩ về họ, dừng biến nhau thành kẻ thù để dẫn tới mọi hành động đều mù quáng :mua:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối