Tại sao? Tại sao? Tại sao??
Con người khi đạt được tất cả những gì mà họ mong muốn thì họ quên đi tất cả những gì xung quanh họ và lòng ích kỷ, nhỏ nhen sự bảo thủ biến họ thành một con người hoàn toàn xa lạ.
Và anh đã trở thành người hoàn toàn không còn định nghĩa được từ người thân và chính anh cũng trở lên xa lạ với chính mình trong chính ngôi nhà của mình. Ngôi nhà mà anh đã đổ mồ hôi nước mắt bao tháng năm dầm sương dãi nắng mới có được. Anh đã biến những người thân xung quanh anh thành những người xa lạ. Em người thân yêu nhất trong cuộc đời anh cũng không nhận ra đằng sau vẻ mặt điềm đạm, bình thản và ấm áp kia lại là một trái tim hoàn toàn lạnh giá. Anh đã không còn là anh mà em từng yêu thương anh đã không còn là chỗ dựa cho em người đàn ông mà em tôn thờ. Sau tất cả những khó khăn vất vả của đời thường em thầm hỏi con người ta khi có được cuộc sống vật chất đầy đủ mà tình cảm thì vơi dần thì họ sẽ sống ra sao.
Anh biết không lần đầu tiên trái tim em tan vỡ khi thấy anh cùng một người con gái khác tay trong tay nói cười vui vẻ. Anh đâu biết rằng trái tim em đang tan vỡ theo từng bước anh đi và đêm nay lại một đêm anh không về....