Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Đi về phía không anh

Đi về phía không anh, em thấy những con đường thân quen trở nên gồ ghề, khúc khuỷu, một chút nắng chiều còn sót lại thoáng hanh vàng lướt nhẹ trên tóc cũng dần xa. Áng mây chiều lơ lửng lười biếng trôi cứ buông thả thân mình dạt về một phương trời vô định, một cánh chim trời hun hút đường mây mờ dần sau lớp khói huyền lan tỏa đến từ đâu để chợt thoáng nghe một nỗi sầu cứ từng hồi dâng trong tận sâu thẳm cõi lòng, từng bước chân cứ đều đều lướt nhẹ mà nào ai hay mỗi bước nhấc chân tựa như nhấc một phiến đá vô hình, phải chăng sức nặng này đến từ chính bản thân...

Đi về phía không anh, em nghe như mưa đọng trên mi mắt, những giọt mưa nhẹ cứ lành lạnh thấm vào da xoáy buốt cả hồn, cả thân người co mình úa như nhánh cỏ hoang... nỗi đơn côi xâm chiếm rồi lan tỏa dần đến cái khắc khoải muốn trở mình cũng biến màu vàng vọt trong cái tối hoang vu ngược chiều gió thổi về... Mắt cứ mờ nhìn về phía không xa, chỉ thấy một khoảng không lắng đọng, mái tóc em cứ rối tung ngược về phía sau như cố níu thân người... mong một bàn tay ấm khẽ giữ yên...

Đi về phía không anh, ánh trăng non nghiêng mình giấu sau tảng mây đen khuất dạng chỉ hé chừa chút ánh sáng đủ để em thấy cái bóng dưới chân mình đang nghiêng ngả như say. Có ai chuốc rượu mà lòng cứ như ngây, có ai đong nỗi buồn đâu sao tâm tư nặng trĩu. Em mong một ánh sao nhưng không một vì sao nào ẩn hiện để chút hy vọng mong manh tan vỡ theo gió rồi. Gió vẫn không ngừng ập vào thân mình như muốn cuốn em về ngược lại hướng đi, cái ào ạt ấy vô tình làm nỗi đau trong em tê tái nhưng chính nhờ nỗi đau tê tái ấy đã khiến em sợ hãi... vững bước xa rời phía ngược lại nơi anh...

Đi về phía không anh, em bỏ lại sau lưng trơ cành cây ký ức cùng những luống sầu đã úa từ lâu, những vựa ân tình đã héo từ cái thuở ban đầu mà không hay... cứ tưới nước để úng sâu tận rễ. Anh biết ko, em đã gắng gượng vượt qua với tất cả những nghị lực của chính mình như một kẻ gần rơi xuống vách vực thẳm cố níu tay, bám chân vào những góc cạnh phiến đá để trong cái mong manh hy vọng vực sống lại chính mình, hình như tia hy vọng đã đến với em...

Đi về phía không anh, em vẫn biết sẽ không còn ánh hào quang phát ra từ anh nữa, không còn cơn lốc xoáy cuốn em vào biển tình dào dạt, không còn thấy được khu vườn ươm những đóa mộng mơ và cũng không còn nhưng giấc chiêm bao đắm chìm trong hạnh phúc. Em trở về với thực tại chính mình, những ảo giác giờ như mảnh gương vụn vỡ dưới chân, một đôi mảnh đâm vào chân em đau nhói, em mặc nhiên để máu cứ vậy... rồi cũng sẽ khô, đúng không anh?

Đi về phía không anh... cũng có nghĩa em đang dần rời xa anh... mãi mãi...
    (s0ra)

Ðề: Đi về phía không anh

Đi về phía không anh, em thấy lòng kiêu hãnh của người con gái trong em một thời bị biến mất thay vào đó là những tâm trạng não nề của một thời chưa từng có. Anh biết không? Trước khi quen anh và yêu anh em là một người con gái đầy kiêu hãnh, thế mà từ khi quen anh... vì cứ mãi chạy theo lụm dép của anh mà em đã đánh mất đi lòng kiêu hãnh của mình tự lúc nào chả hay, chả biết. Thế có đau không chứ?!

Đi về phía không anh, nước mắt em không chảy mà nước miếng em luôn tuôn ra ào ào anh à. Em nhớ anh, em nhớ những lần bên anh được đèo em chạy dọc phố Thanh Niên với làng nước trong xanh dưới lòng Hồ Tây xa xa thấp thoán thoang thoảng hơi nước lóng lánh làm mắt em long lanh, thế là em vòi anh mua cho em cái này mua cho em cái khác. Nào là em muốn có cái bong bóng bay gắn ở đầu xe lẫn đuôi xe ôi chao mà nó lãng mạng thế, nào là cặp cào cào châu châu ôi sao mà nó đẹp thế hay có khi là cây kẹo mút, lúc lại túi ô mai,... Ôi thương cho đôi dòng nước... bọt!

Đi về phía không anh,...

(Post by hlphươnganh)

Trích dẫn Gửi bởi letmyha
    Đi về phía không anh, em thấy lòng kiêu hãnh của người con gái trong em một thời bị biến mất thay vào đó là những tâm trạng não nề của một thời chưa từng có. Anh biết không? Trước khi quen anh và yêu anh em là một người con gái đầy kiêu hãnh, thế mà từ khi quen anh... vì cứ mãi chạy theo lụm dép của anh mà em đã đánh mất đi lòng kiêu hãnh của mình tự lúc nào chả hay, chả biết. Thế có đau không chứ?!

Đi về phía không anh, nước mắt em không chảy mà nước miếng em luôn tuôn ra ào ào anh à. Em nhớ anh, em nhớ những lần bên anh được đèo em chạy dọc phố Thanh Niên với làng nước trong xanh dưới lòng Hồ Tây xa xa thấp thoán thoang thoảng hơi nước lóng lánh làm mắt em long lanh, thế là em vòi anh mua cho em cái này mua cho em cái khác. Nào là em muốn có cái bong bóng bay gắn ở đầu xe lẫn đuôi xe ôi chao mà nó lãng mạng thế, nào là cặp cào cào châu châu ôi sao mà nó đẹp thế hay có khi là cây kẹo mút, lúc lại túi ô mai,... Ôi thương cho đôi dòng nước... bọt!

Đi về phía không anh,...

(Post by hlphươnganh)
    :cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoiranuocmat::cuoi ranuocmat:Sorry chị, em hết chịu nổi:hysterical:

Đi về phía không anh, em một mạch chạy thẳng về nhà trùm mền khóc thút thít như con nít rồi lại cười hả hê đến ngã nghiêng như con điên. Vâng, em điên! Bởi chỉ có những kẻ điên mới yêu một kẻ khùng khìn ba trợn như con lợn phải không anh?

Đi về phía không anh, em thấy ánh sáng tràn ngập khắp lối về. Không biết có muộn không khi không có anh em lại phát hiện ra được một chân lý vốn đã có trong tự nhiên tự bao giờ. Yêu anh, em chỉ biết có bóng tối và lùm cây. Em còn nhớ, ngày chúng mình gặp nhau anh đã dẫn em vào cafe lùm như anh đã hứa. Em, lần đầu tiên biết đến cafe lùm là gì thì em đã biết mình bị lừa trong quán Cây Dừa...

(Post by hlphươnganh)

Đi về phía anh khôn, khi nơi đó là một đóng chông gai mà chúng ta phải trả không, cái chông gai đó anh và em đã từng trải. Cho dù nỗi cay đắng chúng ta vẫn lao đầu về phía trứoc
    Đi về phía anh không khi những giận hờn vu vơ bị xóa tan bởi những lời nói thật lòng xuất phát từ trái tim anh
    Đi về phía anh nhé , chúng ta sẽ cố vượt qua mọi thử thách như những gì anh hứa ngày xưa, anh hứa sẽ đưa em đi hết suốt con đường còn lại.
    Đi về phía anh nhé, anh sẽ gánh trên vai những nỗi nhọc nhằn cay đắng trông cuộc sống xã hội hiện nay.
    Đi về nhé em, chúng ta sẽ xây mái ấm gia đình

khổ thân,phía nào cũng thấy anh.đi đâu bi giờ???????

Đi về phía không anh, em thấy lòng nhẹ nhàng hơn em tưởng
    Đi về phía không anh, em mới nhận ra lâu nay mình đã ngủ quên
    Đi về phía không anh, em đón nhận những tia nắng mới thật ấm áp
    Đi về phía không anh, em sẽ chọn con đường đầy màu xanh .
    Uh, em đã về phía không anh.

Đi về phía không anh, cuộc đời thật vô nghĩa. :iagree:

Con bé hlphươnganh lúc này có là đã kua được trai đẹp nào mới mới rồi hay sao không thấy nó thơ thẩn cho mùi mẫn nữa làm mình chẳng có lấy một bài hay hay để post lên cho bà con đọc chơi. hehhee mà giờ này, nếu có giai mới rồi thì... nó viết thư tình đọc cũng chán... chả có gì vui để cười hết PA à. Cố gắng lẫn tranh thủ đá đít thằng giai mới đi để còn có cơ hội và thơi gian kua giai đẹp khác ngon lành cành đào hơn PA nhé, rồi chăm chỉ ngồi viết thư tình gửi sang đây chị Let post lên giúp cho nhé. :smilielol5: :hysterical:

Trích dẫn Gửi bởi letmyha
    Con bé hlphươnganh lúc này có là đã kua được trai đẹp nào mới mới rồi hay sao không thấy nó thơ thẩn cho mùi mẫn nữa làm mình chẳng có lấy một bài hay hay để post lên cho bà con đọc chơi. hehhee mà giờ này, nếu có giai mới rồi thì... nó viết thư tình đọc cũng chán... chả có gì vui để cười hết PA à. Cố gắng lẫn tranh thủ đá đít thằng giai mới đi để còn có cơ hội và thơi gian kua giai đẹp khác ngon lành cành đào hơn PA nhé, rồi chăm chỉ ngồi viết thư tình gửi sang đây chị Let post lên giúp cho nhé. :smilielol5: :hysterical:
    :cuoiranuocmat:, sư phụ yên tâm, tối nay cảm hứng dạt dào, em lại thêm cho sư phụ vài bài để sư phụ có cảm hứng thăng hoa mà post tiếp..:hysterical: