Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hãy là chính em khi ở bên anh

Ngốc ạ! sao em cứ tỏ ra mình mạnh mẽ để làm gì cơ chứ? có nhất thiết em cứ fải cố tỏ ra như vậy ngay cả khi em ở bên cạnh anh không?
    Lần đầu tiên nhìn thấy em, anh đã rất ấn tượng bởi em chững chạc, em chững chạc hơn nhiều so với tuổi của em, so với cả những người hơn tuổi của em. Em rất tự tin trong cách nói chuyện, trong phong thái và cách cư xử với mọi người. Anh thấy ở em mẫu hình một cô gái hiện đại rất trẻ trung, năng động và thông minh, tươi tắn. Hiếm có cô gái nào ở tuổi em có thể có nhưng suy nghĩ như em và việc làm như em. Anh rất phục em đấy!
    Nhưng anh là người hay để ý. Anh thấy em ngồi thu mình ở một góc trong quán, cái dáng ngồi thu gọn như muốn lẩn trốn đi đâu. Anh thấy em cố nén tiếng thở dài mệt mỏi.Anh thấy ánh mắt em xa xăm tận trốn nào. Anh thấy trong phút giây em không nói gì, em im lặng, có nỗi buồn em chôn giấu làm đóng băng tất cả mọi thứ quanh em và làm đóng băng cả em.
    Anh cảm thấy ngay ở em, 1 con người khác đối lập hoàn toàn với vẻ bề ngoài của em. Anh thấy một con người khác mong manh và mềm yếu chứ không mạnh mẽ một chút nào. Anh thấy một cô gái đang cần một chỗ dựa khi bước chân chênh vênh muốn ngã, anh thấy một cô gái thiếu một bờ vai để tựa vào mà khóc, anh thấy một cô nàng bé bỏng cần chở che...
    ngốc ạ! em đừng cố làm những giọt nước mắt trong em nở thành những nụ cười gượng gạo, vô hồn. Người ta nói em cười tươi lắm, nhưng với anh, nhiều khi em cười mà nhìn như sắp khóc. Em cứ cố vùi lấp nỗi buồn bằng những nụ cười để trốn tránh điều gì?
    Khi ở bên anh, em cũng đừng như vậy nhé. Em đừng tỏ ra mạnh mẽ để làm gì. Em hãy ngả đầu vào vai anh nếu em muốn. Em hãy tựa vào anh nếu em cần.Em hãy nói với anh những điều em cất giấu. và em hãy khóc chứ đừng cất nước mắt vào trong.
    Anh luôn ở bên em! hãy để bờ vai anh là nơi em nương tựa. Hãy để vòng tay anh ôm trọn em vào lòng.Hãy để đôi tai anh lắng nghe những điều lòng em chất chứa.Hãy để trái tim anh là chốn bình yên em gửi gắm tâm hồn.....

Ðề: Hãy là chính em khi ở bên anh

nếu anh tạo được cho e 1 niềm tin thì khi đó e sẽ là chính e khi ở bên anh.

Trích dẫn Gửi bởi pttd2007
    nếu anh tạo được cho e 1 niềm tin thì khi đó e sẽ là chính e khi ở bên anh.
    Nếu em là chính em khi ở bên cạnh anh. Em sẽ tin anh:happy3:

Trích dẫn Gửi bởi VôDanh01
    Nếu em là chính em khi ở bên cạnh anh. Em sẽ tin anh:happy3:
    nói ngược rồi vôdanh ơi