Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Nỗi đau ngọn ngào.

Nỗi đau ngọt ngào.

Hôm nay là ngày gì nhỉ? Anh nhớ là chẳng trùng với một ngày kỷ niệm nào của hai ta. Bỗng chợt anh nhận được tin nhắn của em, khi không có phản hồi thì điện thoại lại đổ chuông. Vẫn cái giọng nói dịu dàng ngày nào anh thường được nghe em nói....... lòng anh lại không sao khỏi xao động.

Ngồi ngẩn ngơ, suy nghĩ, phì phèo với điếu thuốc anh lại nhớ lại câu nói ngày nào: "Anh à, dạo này em cảm thấy hơi mệt mỏi. Em nghĩ chúng mình nên tạm xa nhau một thời gian, mong anh hiểu cho em...".

Hiểu cho em? Anh sao có thể hiểu được đây. Anh không hiểu sao lại yêu em khi em trông rất bình thường so với những người con gái muốn ở bên anh. Anh không hiểu khi yêu nhau, bao lần bên anh mà em không thể nói ba từ "em yêu anh", em nói mình rất ngại khi nói điều đó... Anh đành cười và nói sao lại thế hả em? Anh không hiểu khi em luôn trả lời "em không biết "cho mỗi câu hỏi của anh khi em sai điều gì đó.

Em rất ngây thơ và trong sáng, chính điều đó đã chinh phục trái tim anh, nhưng khi sự ngây thơ chuyển thành vô tâm thì thật sự anh không thể hiểu. Anh biết cuộc sống còn bao điều ta không hiểu nhưng anh cũng tự hỏi có nên cố hiểu những thứ sẽ khiến ta đau lòng không.

Em nói thấy mệt mỏi lắm, thật vậy sao em?

Em đang học còn anh đi làm, em sống trong vòng tay yêu thương chăm sóc của những người thân còn anh một mình xa nhà bươn trải kiếm sống. Anh có rất nhiều khó khăn và lo lắng. Có thể anh chưa giống như những chàng trai Hàn Quốc trong bộ phim mà em thích xem, nhưng anh đã giữ những khó khăn nỗi buồn cho riêng mình. Anh luôn quan tâm lo lắng cho em trong khi chính anh mới là người cần những điều đó. Khi khó khăn anh chỉ biết nhìn vào gương và tự động viên mình "Mình phải cố gắng." Anh không trách em vì chính anh lựa chọn điều đó. Anh đã lựa chọn nói dối mang lại niềm vui còn hơn nói thật để rồi em phải buồn. Phải chăng anh đã sai, cũng giống như khi quyết định yêu em vậy.

Có nhiều cách để nói lời chia tay, em đã chọn cách ít gây tổn thương cho anh nhất, anh cảm ơn em về điều đó. Nhưng vì thương hại anh mà em đã không nói sớm, phải chăng em không nhớ anh đã từng nói anh ghét nhất ai thương hại mình. Nhưng thú thật ngay cả tới bây giờ anh vẫn không hề ghét em.

Chúng ta đã rất nhiều lần giận dỗi, nhưng có vẻ lần này mọi chuyện đã vượt ra khỏi khả năng kiểm soát của hai ta. Anh đã từng nói đôi khi anh ước những giấc mơ sẽ trở thành sự thật còn hiện tại chỉ là giấc mơ. Nhưng cuộc sống đâu phải luôn như mình muốn phải không em? Giờ đây anh phải chấp nhận thực tế, và anh đã trải qua nhiều tháng không có em ở bên. Anh tiếp tục sống hay nói đúng hơn là tồn tại, anh cuời ít hơn, việc đầu tiên khi tới cơ quan là anh mở những bản nhạc thật buồn dù trước đây anh không thích nó, đọc một vài câu thơ hay những câu danh ngôn tình yêu để rồi mọi người cùng phòng cười trêu đùa anh là thằng hâm. Anh cũng không thể ngờ trong vòng một tháng mà một người con gái lại làm anh yêu đến thế, anh chỉ nhận ra điều này khi ta xa nhau. Anh có thể sống không có em nhưng không thể sống mà không nghĩ về em.

Giờ đây khi xa nhau một thời gian, em lại nhắn tin và gọi điện làm anh rất xao động trong lòng, nhưng anh lại chợt nhớ đến câu nói: "Tôi không phải là người kiên nhẫn nhặt những mảnh vỡ đem gắn lại với nhau, để tự nhủ rằng một vật chắp vá cũng như mới. Cái gì vỡ đã vỡ tôi thà nhớ lại khi nó còn tốt đẹp, còn hơn chắp vá để rồi suốt đời phải thấy những chỗ vỡ".

Ðề: Nỗi đau ngọn ngào.

chậc chậc thì ra bác trâu nhà ta bỏ làm vì tình vỡ

Trích dẫn Gửi bởi giongto
    chậc chậc thì ra bác trâu nhà ta bỏ làm vì tình vỡ
    :hmm: Cái thằng này vớ va vớ vẩn, ai nói với chú thế hả. :dapghe: :dapghe:

Trích dẫn Gửi bởi Trâu_KT
    :hmm: Cái thằng này vớ va vớ vẩn, ai nói với chú thế hả. :dapghe: :dapghe:
    hu hu đau quá,thế bây jo a có xin vào lại hội độc thân k?
    vắng a hội độc thân nhưđộc thân thêm 1 lần nữa đấy!

hóa ra giong to cũng ở hoiij độc thân hử?(không có gì ngạc nhiên cả:hysterical

Khi iu ai hok có nỗi đau riêng
    Anh trâu bò cũg có nỗi đau ngọt ngào àh, ai làm a đau thế

Trích dẫn Gửi bởi cobemuadong
    Khi iu ai hok có nỗi đau riêng
    Anh trâu bò cũg có nỗi đau ngọt ngào àh, ai làm a đau thế
    :hmm: Rất may cho anh là không phải CobeMD

vậ thì là em roài:helpsmilie::helpsmilie:

Trích dẫn Gửi bởi morningstar