Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

chuyện tình tôi !!!

gửi những ai đang iu!!!
    mình và người ý gặp và quen nhau được 3 năm, tình yêu học trò đẹp và đáng yêu vô cùng, đôi lúc giận hờn vu vơ nhưng không làm giảm đi tình cảm của hai đứa, cứ ngỡ rằng chẳng gì có thể chia cách được hai đứa,....vậy mà......tai nạn năm ấy đã mang anh rời xa mình mãi mãi,....Khi ấy, người nhà anh điện thoại nói rằng anh gặp tai nạn mong mình vào viện ngay...... đầu óc trống rỗng - mình lao vào viện, chạy đến bên anh ôm anh khóc và khóc......chẳng thể làm gì được cho anh, anh nói rất khẽ........." đừng khóc, anh yêu em "....rồi anh đi.... và kể từ khi ấy mình trở thành kẻ cô đơn dù sống trong muôn vàn tình yêu thương....,mất đi một người mình iu thương và luôn hiểu mình nhất, cảm thấy lạc lõng ....mình sống trong tuyệt vọng...và không tìm thấy hướng đi cho mình.........
    *** Hai năm trôi qua kể từ ngày mình mất anh, hai năm - một thời gian tuy không phải dài nhưng cũng đủ cho mình tìm một sự khởi đầu mới,........... trong một lần dọn dẹp ngăn sách của mình, và đọc được những dòng anh viết trong trang sách nhỏ...." chỉ cần em sống hạnh phúc thì anh cũng hạnh phúc lắm rồi , hãy sống vui và hạnh phúc em nhé "....Lời anh viết như một điều nhắc nhở rằng mình đã sống lãng phí suốt hai năm trời, suy nghĩ thật nhiều......mình gượng dậy để cố gắng sống.....mình lao vào học tập để không có khoảng trống nhớ về anh, cố gắng sống vui và hòa đồng với bạn bè......nhưng chẳng ai bít mình cô đơn, mình sống khép lòng và thích làm người cô đơn lúc nào không biết, đôi lúc thích ngồi một mình nhìn mưa và lẩm nhẩm bài hát ngày xưa hai đứa cùng thích ..." nếu có ước muốn trong cuộc đời hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại..." Cuộc sống của mình như thế cứ trôi qua....mình tốt nghiệp ra trường, tìm một công việc ,đi làm và bắt đầu một cuộc sống mới.....Mình gặp anh-- hiền lành và nhiệt tình ,anh có nhã ý làm bạn........nhưng rồi anh cũng xa vì mình đã quá lạnh lùng..và chỉ xem anh như một người bạn đơn thuần theo đúng nghĩa của nó. Có lẽ khi người ý của mình ra đi đã mang trái tim mình đi theo mất rồi....hic hic... Làm sao để iu thêm một lần nữa ??!!http://www.**************/forum/images/smilies/sad.gifhttp://www.**************/forum/images/smilies/sad.gif

Ðề: chuyện tình tôi !!!

mình thì nghĩ tình yêu thật phức tạp, nó làm cho con người ta thật hạnh phúc, nhưng nó cũng làm cho con người ta thật khổ đau.

_ Bạn ơi mỗi người có một hoàn cảnh , hãy cảm nhận cái mình đã và đang có bạn nhé . Hãy nghĩ bạn còn có rất nhiều người xung quanh quan tâm và lo lắng cho bạn , và anh ấy của bạn ở nơi xa ấy vẫn luôn yêu thương bạn cho dù không còn bên bạn nữa .
    _ Bạn còn hạnh phúc hơn mình đấy , tai nạn đã cướp đi sự nguyên vẹn của đôi chân mình và anh ấy đã rời xa mình từ đấy .....
    HÃY CỐ GẮNG SỐNG VUI VẺ BẠN NHÉ !:band:

Đố ai cắt nghĩa được TY
    có nghĩa gì đâu một buổi chiều
    nó chiếm hồn tôi bằng nắng nhạt
    bằng mây nhè nhẹ gió hiu hiu

Trích dẫn Gửi bởi manhhy78
    _ Bạn ơi mỗi người có một hoàn cảnh , hãy cảm nhận cái mình đã và đang có bạn nhé . Hãy nghĩ bạn còn có rất nhiều người xung quanh quan tâm và lo lắng cho bạn , và anh ấy của bạn ở nơi xa ấy vẫn luôn yêu thương bạn cho dù không còn bên bạn nữa .
    _ Bạn còn hạnh phúc hơn mình đấy , tai nạn đã cướp đi sự nguyên vẹn của đôi chân mình và anh ấy đã rời xa mình từ đấy .....
    HÃY CỐ GẮNG SỐNG VUI VẺ BẠN NHÉ !:band:
    Như thế này thì còn gọi là tình yêu nữa không bạn nhỉ???

Nhiều điều sao mà khó nói, khó giải thích đến vậy??

Khi yêu thương thì nói lời thề nguyền. Nhưng khi có chút khó khăn, thử thách thì mới biết dược lời thề ấy cũng chỉ là lời nói gió bay.

Hãy cứ vui, cứ sống vì cuộc sống chỉ có 1 lần thôi.

Trích dẫn Gửi bởi windyan
    gửi những ai đang iu!!!
    mình và người ý gặp và quen nhau được 3 năm, tình yêu học trò đẹp và đáng yêu vô cùng, đôi lúc giận hờn vu vơ nhưng không làm giảm đi tình cảm của hai đứa, cứ ngỡ rằng chẳng gì có thể chia cách được hai đứa,....vậy mà......tai nạn năm ấy đã mang anh rời xa mình mãi mãi,....Khi ấy, người nhà anh điện thoại nói rằng anh gặp tai nạn mong mình vào viện ngay...... đầu óc trống rỗng - mình lao vào viện, chạy đến bên anh ôm anh khóc và khóc......chẳng thể làm gì được cho anh, anh nói rất khẽ........." đừng khóc, anh yêu em "....rồi anh đi.... và kể từ khi ấy mình trở thành kẻ cô đơn dù sống trong muôn vàn tình yêu thương....,mất đi một người mình iu thương và luôn hiểu mình nhất, cảm thấy lạc lõng ....mình sống trong tuyệt vọng...và không tìm thấy hướng đi cho mình.........
    *** Hai năm trôi qua kể từ ngày mình mất anh, hai năm - một thời gian tuy không phải dài nhưng cũng đủ cho mình tìm một sự khởi đầu mới,........... trong một lần dọn dẹp ngăn sách của mình, và đọc được những dòng anh viết trong trang sách nhỏ...." chỉ cần em sống hạnh phúc thì anh cũng hạnh phúc lắm rồi , hãy sống vui và hạnh phúc em nhé "....Lời anh viết như một điều nhắc nhở rằng mình đã sống lãng phí suốt hai năm trời, suy nghĩ thật nhiều......mình gượng dậy để cố gắng sống.....mình lao vào học tập để không có khoảng trống nhớ về anh, cố gắng sống vui và hòa đồng với bạn bè......nhưng chẳng ai bít mình cô đơn, mình sống khép lòng và thích làm người cô đơn lúc nào không biết, đôi lúc thích ngồi một mình nhìn mưa và lẩm nhẩm bài hát ngày xưa hai đứa cùng thích ..." nếu có ước muốn trong cuộc đời hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại..." Cuộc sống của mình như thế cứ trôi qua....mình tốt nghiệp ra trường, tìm một công việc ,đi làm và bắt đầu một cuộc sống mới.....Mình gặp anh-- hiền lành và nhiệt tình ,anh có nhã ý làm bạn........nhưng rồi anh cũng xa vì mình đã quá lạnh lùng..và chỉ xem anh như một người bạn đơn thuần theo đúng nghĩa của nó. Có lẽ khi người ý của mình ra đi đã mang trái tim mình đi theo mất rồi....hic hic... Làm sao để iu thêm một lần nữa ??!!http://www.**************/forum/images/smilies/sad.gifhttp://www.**************/forum/images/smilies/sad.gif
    Tâm trạng của bạn cũng giống như tâm trạng của mình?
    Mình rất hiểu mong muốn được chia xẻ với bạn, vì người ta thường nói "khi buồn nếu có người chia xẻ sẽ vơi đi phân nửa, và niềm vui thì tăng lên gấp bội"
    Đừng buồn bạn nhé! Hãy cố gắng lên!
    Khuyên bạn mà mình cũng như khuyên chính mình.

"Hãy thả lòng ra mà sống, hạnh phúc không chỉ có ở tình yêu mà nó có từ những thứ nhỏ nhặt nhất,cốt yếu là mình có biết cách tìm nó hay không". Bạn ơi quá khứ đã qua bạn nên nghĩ nó là một kĩ niệm đẹp đi,hãy cảm nhận cuộc sống này theo một hướng mới nhe,hãy cho bạn và người khác một cơ hội, biết đâu hạnh phúc ngày xưa sẽ trở lại một lần nữa.Mong bạn sẽ thích câu thành ngữ của mình,mình biết nói thì sẽ dễ hơn làm rất nhiều nhưng mong rằng một ngày hạnh phúc sẽ đến với bạn và cũng cả với mình vì dường như chúng ta cùng chung tâm sự.

Đừng nói xa nhau, cho tâm hồn đau khổ.
    Đừng nói xa nhau cho mắt lệ hoen mờ.
    Lời thiết tha qua tâm tư tròn mộng tròn mợ
    Vết tình khắc lên môi đưa mấy tuổi yêu vẫn chờ...

Mình đã đi chung trên con đường dang dở.
    Mình đã gieo neo, nghe chớp bể mưa nguồn.
    Màu áo xưa em đan cho người nặng hành trang.
    Có bạc trắng với phong sương vẫn còn đậm tình thương...

Đời hay nói rằng: "Yêu là chết ở trong lòng một ít..."
    Vì mấy khi yêu... mà chắc được, được người yêu
    Cho, cho rất nhiều nhưng nhận chẳng có bao nhiêu,
    Người ta phụ hoặc thờ ơ, chẳng biết...

Chỉ có đôi ta không bao giờ ly biệt,
    Chỉ có đôi ta tha thiết mộng ban đầụ
    Đừng khóc cho tương lai mai thuyền ngược về đâu
    Với một tiếng tin yêu nhau... mối tình đẹp ngàn sau…