Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 116

Help me! Em bị viêm họng, uống kháng sinh cũng không khỏi

Trích dẫn Gửi bởi lethithuy213
    Em năm nay 27 tuổi. Thời tiết thay đổi, em thường hay bị viêm họng, rát họng, khản tiếng. Em có ra hiệu thuốc mua thuốc kháng sinh về uống nhưng không khỏi. Không biết có thuốc nào hay cách nào chữa trị được k ạ ?
    @@

Ăn kem nhiều vào là khỏi. Kinh nghiệm sâu sắc từ tui
    Trộm vía, ngày còn trẻ hay bị viêm họng, giờ già rồi ít nói nên ít bị

Em năm nay 27 tuổi. Thời tiết thay đổi, em thường hay bị viêm họng, rát họng, khản tiếng. Em có ra hiệu thuốc mua thuốc kháng sinh về uống nhưng không khỏi. Không biết có thuốc nào hay cách nào chữa trị được k ạ ?
    Bạn nói sơ qua về triệu trứng để mình giới thiệu vơi sbanj vài mẹo bằng bài thuốc dan gian

Trích dẫn Gửi bởi HuânIT
    Bạn nói sơ qua về triệu trứng để mình giới thiệu vơi sbanj vài mẹo bằng bài thuốc dan gian
    e bị viêm họng, ho, rát họng, khản tiếng ạ

Như thế này, đi uống rượu đi. Rồi ngủ 1 giấc thật đã, sáng mai sẽ thấy bệnh tình nặng hơn ( khi đánh răng sẽ khạc ra đờm đặc...) nhưng sẽ thấy thoải mái ở cổ họng hơn. Sẽ cảm thấy bớt đâu rát, tiếng nói cũng dễ nghe hơn....Đến chiều thì sẽ khỏi dần dần. Bạn bị lớn kháng sinh đó,nếu có uống nữa vẫn ko khỏi đâu. Tớ cũng bị như cậu, nhưng từ lúc tập uống rượu để chữa thấy tốt hơn hẳn

Nếu là viêm họng do vi rút thì bệnh sẽ tự khỏi, triệu chứng đau họng sẽ hết trong vòng 5-7 ngày, chỉ cần nghỉ ngơi, uống nhiều nước, ăn đầy đủ chất dinh dưỡng, làm sạch vệ sinh răng miệng, tránh khói bụi, thuốc lá là ok thôi

Nếu thường xuyên bị có thể là do virut ây lên, khi mà bạn uống thuốc mà vẫn không khỏi do thuốc đó không còn tác dụng gây hại cho loại virut này nữa ( tmaj hiểu như quen thuốc)
    Bạn có thể sử dụng gừng trong các bữa ăn hàng ngày m, vị gừng cay, có tính ấm rất tốt cho những người như bạn, ngoài ra bạn có thể pha chế một hỗn hợp bao gồm, gừng + mạt ong + chanh,
    và khi ra ngoài thì bạn lên mang khẩu trang, nếu bạn đã sử dụng mọi cách mà vẫn hay không khỏi thì hãy sớm đến gặp bác sĩ để khám...

Như vậy là bạn bị nhờn thuốc rồi. Bạn thử dùng Tiêu khiết thanh xem.Mình thấy loại này quảng cáo trên TV nghe hiệu quả cũng tốt lắm

mình cũng hóng xem. Tiêu khiết thanh này thấy quảng cáo trên TV nhiều lắm.

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối