Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

CÁC CÔNG TY LỪA ĐẢO,

mình đang làm hồ sơ xin việc, thấy có mấy công ty cũng hay hay , nhưng ko rõ là thật hay giả. bữa trước mình có thấy ai đó post 1 list các công ty lừa đảo lên diễn đàn, giờ ko bit tìm cái đó ở đâu cả, bạn hay a chị em nào biết gửi link cho mình xem lại mí. thank mọi người nhiều nhé,
    hòm thư: lehai90bn@gmail.com
    yahoo :hanhi_bn
    hoặc ai biết công ty nào tuyển kế toán alo cho mình nữa, mình đi làm kt tổng hợp được 8 tháng rồi giờ mình muốn tìm môi trường mới để phát huy hết khả năng vốn có .giúp mình mí nhé. thank a lot off.

Ðề: CÁC CÔNG TY LỪA ĐẢO,

khi tìm được thông tin tuyển người của cty nào hợp với bạn rồi thì lên google tìm hiểu thêm tt cty đó, làm gì có ai biết hết các cty mà cho bạn biết cty nào lừa đảo hay không,

muốn mọi người chỉ bạn nơi tuyển ktoan thì nên post một chút thông tin về bạn để mọi người còn biết chứ nhỉ, ^!^.

Trích dẫn Gửi bởi Nông dân vip
    khi tìm được thông tin tuyển người của cty nào hợp với bạn rồi thì lên google tìm hiểu thêm tt cty đó, làm gì có ai biết hết các cty mà cho bạn biết cty nào lừa đảo hay không,

muốn mọi người chỉ bạn nơi tuyển ktoan thì nên post một chút thông tin về bạn để mọi người còn biết chứ nhỉ, ^!^.
    hì chào bác nông dân vip. tại bữa trước em có thấy post lên nhưng em quên ko đánh dấu lại để coi, giờ tìm việc mới cần thiết . hì
    em đang ở HN và cv mong muốn làm kế toán tại hà nội tuổi đời 22 kinh nghiệm 8 tháng,không ngại khó khăn trong công việc mà chỉ ngại sếp ngang bướng,
    .......
    bác giúp e nữa nhé .

Nếu bạn đến nộp hồ sơ họ mà lấy phí , hoặc bất kỳ một khoản tiền nào thì đó là các công ty chuyên lừa đấy, nếu mất tiền như bạn ductrung nói đó, chỉ là các trung tâm giới thiệu việc làm, họ có hợp đồng với bạn đến khi bạn tìm dc việc ưng ý thì thôi. chúc bạn sớm tìm dc việc

---------- Post added at 01:20 ---------- Previous post was at 01:12 ----------

Bạn đến trung tâm giới thiệu việc làm ở 171 Khâm Thiên xem thế nào

Mình bị mất oan 1,2tr với công ty CP Hợp tác quốc tế Asean có trụ sở ở 155 Nguyễn Ngọc Vũ. Các bạn nào đọc được thông tin này thì nên tránh nhé, lừa đảo đấy. Thông tin tuyển dụng của bọn nó đăng đầy trên 24h.

http://www.**************/forum/chia...o-ke-toan-cho-cac-ban-di-xin-viec.139094.html
    Đấy là đường link mà mọi người chia sẻ về 1 số công ty lừa đảo và các kiểu lừa đảo. Chúc bạn sớm có công việc mới!

Cty CP TM Thiên An
    Cty TNHH Du Lịch *****
    Cty TNHH An Bình
    .....
    Các bác biết chỗ nào thì bổ sung thêm.
    Khi nào đi tìm việc nhớ google tên và địa chỉ công ty. Nếu thấy 1 địa chỉ có nhiều tên cty là lừa đảo. Đến nơi thu phí là lừa đảo

ðề: Các công ty lừa đảo,

mọi người hãy nên cẩn thận nhé,vì mấy cty kêu mình đặt cộc là cty lừa đảo đấy,đừng tin họ

chẳng có công ty nào nhận vô mà đặt cọc bạn ak, lừa đảo rùi đấy

giúp em với ạ . Em cần càng nhiều ý kiến góp ý của các bác càng tốt ạ . Thanks các bác nhiều !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối