Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Có nên thực tập luôn ở công ty dạy thực hành kế toán ko?

Chào anh chị, e đang là sinh viên năm cuối ngành Tài Chính Kế Toán, cuối tháng 12 này là e bắt đầu đợt thực tập rồi ak. E đang băn khoăn có nên theo học 1 lớp thực hành kế toán rồi thực tập ở đấy luôn, hay cứ tìm chỗ thực tập khác rồi sau này đi làm mới học ( để ko hiểu chỗ nào có thể hỏi luôn, vừa làm vừa học sẽ tốt hơn và ko bị quên ( 1 số người khuyên e thế) ^^). Mọi ng cho e vài lời khuyên nhé. Em xin cám ơn !!!

Ðề: Có nên thực tập luôn ở công ty dạy thực hành kế toán ko?

Trích dẫn Gửi bởi maihuong3112
    Chào anh chị, e đang là sinh viên năm cuối ngành Tài Chính Kế Toán, cuối tháng 12 này là e bắt đầu đợt thực tập rồi ak. E đang băn khoăn có nên theo học 1 lớp thực hành kế toán rồi thực tập ở đấy luôn, hay cứ tìm chỗ thực tập khác rồi sau này đi làm mới học ( để ko hiểu chỗ nào có thể hỏi luôn, vừa làm vừa học sẽ tốt hơn và ko bị quên ( 1 số người khuyên e thế) ^^). Mọi ng cho e vài lời khuyên nhé. Em xin cám ơn !!!
    Nếu em xin được cty thực tập thì tốt, nếu chưa xin được cty thực tập, vừa tham gia khoá học thực hành để có kinh nghiệm đi làm, và được cty hộ trợ thực tập cũng như con dấu bài làm do nhà trường yêu cầu thế thì tốt rồi, Kết thúc kỳ thực tập mình vừa có kinh nghiệm làm trên chứng từ thực tế để đi làm em ah.