Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Có bằng ĐH kế toán rồi có nên học tiếp cao học kế toán không hay cao học ngành khác?

các anh chị ơi, giúp em với, hiện e đã học xong ĐH ngành kế toán và có ý định là sẽ học tiếp cao học nhưng em thấy có nhiều người khuyên em không nên học tiếp cao học kế toán mà hãy chuyển đổi sang cao học một ngành khác như quản trị kinh doanh thì sẽ tốt hơn. Em cũng khá phân vẫn vì cũng muốn có thêm tấm bằng của một ngành khác. Em rất mong lời khuyên và gợi ý từ mọi người....help me!!!!

Ðề: Có bằng ĐH kế toán rồi có nên học tiếp cao học kế toán không hay cao học ngành khác?

THeo mình bạn nên học cao học về tài chính-Ngân hàng chẳng hạn. Vì nếu sau này bạn có năng lực và cơ hội thì bạn có thể lên làm GĐ tài chính sẽ thuận lợi rất nhiều. Bởi GĐTC cần nhiều kiến thức về TC hơn là kiến thức KT. Bạn học cao học KT ra rồi làm gì? Chả lẽ làm KT viên, kế toán trưởng?

Ðề: Có bằng ĐH kế toán rồi có nên học tiếp cao học kế toán không hay cao học ngành khác?

Trích dẫn Gửi bởi minhla
    THeo mình bạn nên học cao học về tài chính-Ngân hàng chẳng hạn. Vì nếu sau này bạn có năng lực và cơ hội thì bạn có thể lên làm GĐ tài chính sẽ thuận lợi rất nhiều. Bởi GĐTC cần nhiều kiến thức về TC hơn là kiến thức KT. Bạn học cao học KT ra rồi làm gì? Chả lẽ làm KT viên, kế toán trưởng?
    Học tiếp cái gì thì phải phụ tuộc vào bạn sau này bạn muốn làm cái gì ( giám đốc tài chính, hay giám đốc điều hành doanh nghiệp ... ) , nói tóm lại bạn phải xác định được mục tiêu nghề nghiệp của mình là gì trong vòng 15 - 25 năm tới thì mới cho lời khuyên được.