Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Lạc bước.....Sài gòn lại mưa

Tốt nghiệp một trường CĐ ngành Kế toán, với điểm số khôn gphair tồi nhưng tôi thật vất vả khi kiếm 1 công việc đúng chuyên ngành của mình. Cố gắng trụ tại Hà Nội với những ngày dài đi xin việc, với bao nhiêu hồ sơ không hồi âmvì không đủ kinh nghiệm làm việc. Đã có những lúc chỉ mong có 1 phi cơ rải hồ sơ xin việc khắp Hà Nội. Rồi sau đó...Quyết định vào Sài gòn lập nghiệp...chỉ 1 mình...Cuối cùng tôi cũng may mắn tìm được 1 vị trí. Nhưng áp lực nặng nề, với đồng lương ít ỏi không đủ để sinh sống trong thành phố xô bồ này. Đã hơn 1 năm không về nhà, bây giờ lại tiếp tục đi xin việc với bao thất vọng và bế tắc. Cứ như may mắn chẳng bao giờ mỉm cười với mình ấy. Dù đã nỗ lực hết sức. Đến đi làm công nhân cũng không được (oải!!!)...Chưa khi nào thấy mất niềm tin như thế này...

Ðề: Lạc bước.....Sài gòn lại mưa

cố lên bạn ơi!!! mình cuối năm nay ra tr. mà đọc những j bạn trải wa thì thật là gian nan. hơn nữa với tấm bằng chẳng giống ai của tới thì khó khăn càng khó khăn hơn. chúng mềnh cùng cố gắng nhé!!! mọi chuyện sẽ ổn thôi...:khakha:

ah cố lên nhé ...:sorrynha:
    chưa ra trường mà đã thấy cảnh thê thảm ... áp lực áp lực > thất vọng ...
    Sài gòn mưa nhưng dù gì cũng không rét bằng Hà Nội..

Không gì vất vả như đi xin việc bạn ạ.
    Cố gắng lên nhé. Đừng chùn bước ha.
    Chúc bạn sẽ gặp may mắn.

cố gắng lên bạn nhé, đúng là ko có kinh nghiệm thì xin việc khó thật, giờ bạn đã có kinh nghiệm rùi thì xem như bớt được 1 khó khăn.........cố lên nào

đọc bài này thấy nhớ lại thời cũng đi xin việc quá. Mình khuyên bạn là đừng nản chí nha, cố gắng rồi sẽ thành công

chỉ biết nói một điều up cho tinh thần cố găng vươn lên của bạn,

Tự tin lên bạn. KHó khăn nhất là khi vừa mới đặt chân lên một miền đát xa lạ. BẬn đã vựot qua rùi, 1 năm với những kinh nghiệm có đựoc mình tin là bạn sẽ tìm đựoc một công việc xứng đáng hơn

Cũng có lúc mình có cùng suy nghĩ như bạn. Thấy chán nản, bế tắc, và ghét bản thân mình. Cuộc sống là vậy đấy đôi lúc mình gặp những khó khăn, nhưng nếu mình cứ cố gắng, nhất định sẽ có ngày thành công sẽ có mỉm cười với mình. Mình tin là như vậy. Bạn hãy cố gắng lên nhé. Chúc bạn sẽ sớm tìm đc một công việc tốt. Good luck for you !!!!!!!!!!!!!!!!