Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

làm thế nào để có kinh nghiệm làm về kế toán

mình cũng sắp ra trường rồi, rất hoang mang không biết sau có xin được việc không nữa vì nghe nói xin việc ở đâu giờ cũng hỏi kinh nghiệm mà kinh nghiệm với một sinh viên như mình thì lấy đâu ra.Đợt đi thực tập mình cũng xin vào một công ty nhà nước lâu năm đàng hoàng nhưng thú thật kinh nghiệm học được chỉ là quét nhà pha chè thôi, chả được làm một cái gì cũng không học được gì, giờ sắp ra trường rồi mà mình chả biết thế nào nữa, mình chỉ ước ai đó cho mình làm việc học hỏi kinh nghiệm với. Dù không có lương cũng được,hic
    Hiện tại mình đang ở tp Bắc Ninh
    Bạn nào có lòng hảo tâm chỉ dẫn cho mình đi

Ðề: làm thế nào để có kinh nghiệm làm về kế toán

Mình khi mới ra trường cũng giống như bạn bây giờ, hoang mang lắm. Mình cũng mất khá nhiều thời gian để tìm ra một hướng đi. Mình đăng tìm việc trên mạng rồi họ gọi đi phỏng vấn.Thế là mình bắt đầu đi làm. Tháng thử việc cũng khó khăn lắm bạn ạ. Công ty tư nhân nên tính cạnh tranh rất cao. Ai có phần việc người ấy. Mình còn chẳng có chân pha trà như bạn đâu. Áp lực lắm. Nhưng cũng chính vì thế mà mình nhận ra rằng cuộc sống không hề đơn giản, muốn trụ vững được và có chỗ đứng trong công ty thì mình phải tự phấn đấu để làm được việc. Khó khăn nhưng cuộc sống đã cho mình cơ hội thì mình phải tận dụng thôi. Đi làm vừa là kiếm tiền để tiếp tục học nâng cao lên vừa là mình học được đến đâu thì coi như thực hành luôn đến đấy. Phải tự mình làm thì mới có kinh nghiệm được bạn ạ. Mình nghĩ bạn cũng thử cách đó xem sao.

cảm ơn các bạn thật ra mình cũng chẳng biết rồi sẽ ra sao nữa đây

mình cũng co chung tâm sự với bạn.mình dã tốt nghiệp trung cấp,có bằng giỏi vậy ma xin việc khó khăn vô cùng làm mình nản, đôi khi còn tự hỏi mình chọn nghề này có phải đã sai không

Trích dẫn Gửi bởi phongdiep89
    mình cũng co chung tâm sự với bạn.mình dã tốt nghiệp trung cấp,có bằng giỏi vậy ma xin việc khó khăn vô cùng làm mình nản, đôi khi còn tự hỏi mình chọn nghề này có phải đã sai không
    Sao phongdiep cũng giống mình thế, hiện giờ mình cũng đang trong tình cảnh này đấy. Mình đang băn khoăn tự hỏi liệu mình đã chọn sai con đường chăg?

Trích dẫn Gửi bởi mailan2901
    mình cũng sắp ra trường rồi, rất hoang mang không biết sau có xin được việc không nữa vì nghe nói xin việc ở đâu giờ cũng hỏi kinh nghiệm mà kinh nghiệm với một sinh viên như mình thì lấy đâu ra.Đợt đi thực tập mình cũng xin vào một công ty nhà nước lâu năm đàng hoàng nhưng thú thật kinh nghiệm học được chỉ là quét nhà pha chè thôi, chả được làm một cái gì cũng không học được gì, giờ sắp ra trường rồi mà mình chả biết thế nào nữa, mình chỉ ước ai đó cho mình làm việc học hỏi kinh nghiệm với. Dù không có lương cũng được,hic
    Hiện tại mình đang ở tp Bắc Ninh
    Bạn nào có lòng hảo tâm chỉ dẫn cho mình đi
    Mình cũng ở Bắc Ninh đây.. Tuy kinh nghiệm chưa nhiều nhưng cũng sắn sàng chia sẻ

Mình ra trường đúng lúc kinh tế khó khăn.hix .Tìm việc làm đã khó.ít việc nên cũng chẳng học hỏi được mấy kinh nghiệm

Mình cũng là người cùng cảnh ngộ.Theo mình nghĩ mình và các bạn không chọn sai con đường, chỉ chọn không đúng thời điểm để ra trường thôi, mấy năm gần đây nhất là năm nay, kinh tế khó khăn nên việc làm kiếm cũng khó. Mình phải cố gắng đeo theo chuyên ngành thôi các bạn ah. Bước đầu bao giờ cũng là bước khó khăn và gam go nhất.:tapta:

Trích dẫn Gửi bởi phongdiep89
    hehe mình cũng vậy nè, học xong rồi lại ko thấy thích nữa, mà trong lúc còn đang học là đã ko còn thích nữa, những đã lỡ học rùi thì cũng ráng cho xong, cuối cùng bây giờ ra trường thì kiến thức cũng ko còn, nói về kế toán thì cũng ko bít phải làm gì nên chưa dám xin việc nữa, nghĩ lại có vẻ mình đã học sai nghề rồi hay sao, nhưng mà nhìn sang các nghề khác thì thấy KT phù hợp với mình nhất, giờ thì hoang mang mất phương hướng

sao trên cái room này 80,90% là kêu hoang mang, chon nhầm nghề nhỉ, nghề nào chẳng có cái 2 mặt của nó, hãycooa gắng với niềm đam mê :votay:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối