Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

bí quyết làm kế toán

Em chào anh/chị. Em là dân kế toán mới vào nghề,nhưng chưa xin được việc kế toántheo đúng chuyên ngành mà chỉ làm kế toán nội bộ tổng hợp chứng từ hóa đơn, nên em không biết làm kế toán thì điều quan trọng là phải làm những gì, cần nắm vững những điểm gì , em cảm thấy mình không tự tin lắm vì chưa được cọ sát thực tế nhiều với công việc này. Anh/ chị cho em biết với ạ. Em cảm ơn nhiều

Ðề: bí quyết làm kế toán

Làm kế toán cần có 1 tấm lòng để....gió cuốn đi

Vâng em cảm ơn chị dung. Có gì thắc mắc em sẽ gửi mail cho chị chị vui lòng giải đáp cho em với nhé. hi, hi vọng được học hỏi ở tất cả các bậc tiền bối .

Chào chị Minh Dung, em cũng giống như bạn nắng sớm cũng làm kế toán nội bộ nên rất mong được chị giúp đỡ:udau:

Chị Dung à,em cũng mới ra trường,hiện em đang làm sổ sách cho một công ty, các xếp em bảo chuẩn bị thành lập một doanh nghiệp nữa,chắc là khá nhiều việc còn lạ với em,em mong nhận được sự giúp đỡ của chị,mà chị ơi cho em hỏi một doanh nghiệp mới bắt đầu làm việc thì việc của kế toán phải làm là gì ạ

em chào chị Dung e chưa có bất cứ kinh nghiệm gì về kế toán cả hiện đang làm kế toán tại công ty TNHH TM XNK dầu công nghiệp Tectyl. Em mới đi làm được 3 ngày nhưng thật sự e k biết phải làm những công việc gì , ntn để hàng tháng có thể làm được thuế và cuối năm làm bctc

chị ơi,nếu chị không phiền thì em cũng muốn được học hỏi chị.hi. chị giúp đớ em với nha

Cảm ơn bạn
    Mình ko biết viết HĐ như thế này là đúng hay sai
    các loại mặ hàng
    a...........
    b.........
    c........
    dòng cộng tiêng hàng là 3.427.273
    dòng tổng cộng tiền thanh toán là 3.720.000
    mình lấy 3.720.000-3.427.273= 292.727
    nhưng khi lấy 3.720.000 chia 1.1 thì lại ko bằng 292.727 mà băng 338.182
    các bạn giúp mình phải viết HĐ làm sao cho đúng nhé. mình cảm ơn!

mình nghĩ số tổng tiền thanh toán phải là 3.770.000đ chứ bạn thì như thế là thuế 10% của 3.427.273. Vậy bạn viết dòng cộng tiền hàng là 3.427.273, dòng thuế 10%: 342.727đ, tổng thanh toán 3.770.000đ ......đc k nhỉ

tại sao số tiền giữa dòng cộng tiền hàng và tổng lại lệch nhau nhue vậy? chị xem lại xem có lẹch chỗ nào ko? chưa nói tới thuế chỉ nói riêng tới dòng công tiền hàng và tổng chưa VAt phải bẳng nhau ròi tính thuế 10% là ra chứ nhỉ?, em nghĩ là sai lẹch ở đâu rồi