Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Các bạn làm kế toán ngồi máy tính nhiều có thấy triệu chứng này không?

Tôi thường xuyên ngồi làm việc trên máy tính với thời gian rất dài (trung bình 9-10 tiếng/ngày). Gần đấy tối thấy trong người có những triệu chứng rất lạ, đi khám nhiều nơi những vẫn không tìm ra bệnh. Tôi muốn chia sẽ với dkt, nơi có nhiều người cũng có thời gian làm việc nhiều bên máy tính xem có ai mắc phải các triệu chứng như tôi không?

1- Đau đỉnh đầu kèm theo buồn nôn khi ngồi làm việc trên máy tính, cơn đau đầu và buồn nôn càng dữ dội khi vào cuối buổi làm việc, nhất là cuối ngày. Cảm giác này sẽ dịu dần và khỏi khi dời khỏi máy tính.

2- Vướng trong cổ họng: không hề đau nhưng cảm giác vướng như có vảy hay cái gì đó bám trong cổ họng phía dưới yết hầu. Hôm nào không phải làm việc nhiều trên máy tính thì cảm giác này cũng rất ít xuất hiện.

3- Hai mắt mỏi và nhức nhất là những hôm thời tiết thay đổi.

Ðề: Các bạn làm kế toán ngồi máy tính nhiều có thấy triệu chứng này không?

Trích dẫn Gửi bởi dongnamnb
    Tôi thường xuyên ngồi làm việc trên máy tính với thời gian rất dài (trung bình 9-10 tiếng/ngày). Gần đấy tối thấy trong người có những triệu chứng rất lạ, đi khám nhiều nơi những vẫn không tìm ra bệnh. Tôi muốn chia sẽ với dkt, nơi có nhiều người cũng có thời gian làm việc nhiều bên máy tính xem có ai mắc phải các triệu chứng như tôi không?

1- Đau đỉnh đầu kèm theo buồn nôn khi ngồi làm việc trên máy tính, cơn đau đầu và buồn nôn càng dữ dội khi vào cuối buổi làm việc nhất là cuối ngày. Cảm giác này sẽ dịu dần và khỏi khi dời khỏi máy tính.

2- Vướng trong cổ họng: không hề đau nhưng cảm giác vướng như có vảy hay cái gì đó bám trong cổ họng phía dưới yết hầu. Hôm nào không phải làm việc nhiều trên máy tính thì cảm giác này cũng rất ít suất hiện.

3- Hai mắt mỏi và nhức nhất là những hôm thời tiết thay đổi.
    Hơi mõi mắt một tý, riết cũng quen thui

Vậy là bạn bị nặng lắm òi nà...

tưởng có mình bị thui chứ, mình cũng vậy á, Sáng thì tỉnh táo làm việc lắm, đến chiều là đau đầu, về nhà cả tiếng sau mới hết.
    Để khỏi bị mỏi mắt, mình chỉ bạn cách này nè : chừng nào cthấy mỏi mắt, bạn cứ nhắm mắt lại khoảng 1-2 phút, sau đó nhìn xa xăm khoảng 5p, sẽ đỡ hơn á

không nên ngồi lỳ, thi thoảng phải đứng lên nạp-xả nước, ngắm trời mây... chứ. Bạn hãy thử đi nhé, sẽ thấy ổn hơn rất nhiều )

Ðề: Re: Các bạn làm kế toán ngồi máy tính nhiều có thấy triệu chứng này không?

Trích dẫn Gửi bởi ---o0o---
    tưởng có mình bị thui chứ, mình cũng vậy á, Sáng thì tỉnh táo làm việc lắm, đến chiều là đau đầu, về nhà cả tiếng sau mới hết.
    Để khỏi bị mỏi mắt, mình chỉ bạn cách này nè : chừng nào cthấy mỏi mắt, bạn cứ nhắm mắt lại khoảng 1-2 phút, sau đó nhìn xa xăm khoảng 5p, sẽ đỡ hơn á
    Do mình tập trung vào máy nhìu quá nên như vậy?
    Hix có ai biết cách phòng trị bịnh hok, hiến jiup với

Mình vì mọi ng

Ðề: Re: Các bạn làm kế toán ngồi máy tính nhiều có thấy triệu chứng này không?

Trích dẫn Gửi bởi ngoclan90
    Do mình tập trung vào máy nhìu quá nên như vậy?
    Hix có ai biết cách phòng trị bịnh hok, hiến jiup với

Mình vì mọi ng
    Cách phòng bệnh đơn giản nhất là làm việc đến 1 khoảng thời gian nào đó ta phải nghỉ ngơi mấy phút để thư giãn.... thi thoảng đứng lên đi lại .... uống nước nhiều ( rất tốt cho da đấy nhé)... không nên tập trung cao độ quá....

mình chỉ thay người mệ mỏi tí thôi.mắt hơi mỏi.bệnh nghề nghiệp mà

Từ khi đi làm mình cảm thấy mắt mình nhìn kém đi hẳn nhìn vật ji cũng nhào nhòa lại cộng thêm cả đau bả vai nũa chứ
    Đi làm thế này hổng biết có đủ tiền mua thuốc nữa ko :thodai: hihi

cẩn thận không là bị bệnh Tiền đình đấy. Ngồi máy tính nhiều là thế. Còn em thì từ bé không bị cận nhưng từ khi đi làm và nhất là thời gian gần đây e thấy nhức mỏi mắt vô cùng và nhìn chữ cũng đã mờ hơn cứ có cảm giác như có 1 cái màng gì đó chắc qua mắt vậy thật là khó chịu. Vai thì mỏi vô cùng trong khi 1 ngày e chỉ làm việc với máy tính có 5 tiếng thôi. Chắc có triệu chứng cận rùi huhu!!!!!!

Bạn nên đi bộ vòng quanh trong phòng hoặc ra ngoài hít thở vài phút vào cho người thoải mái. Mình thỉnh thoảng vẫn làm thế mà.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối