Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: lựa chọn công việc phù hợp như thế nào

Cũng tuỳ vào từng người thôi. Ai thích năng động trong công việc thì chọn Cty tư nhân, còn ai thích ổn định thì làm nhà nước.

ai cũng mún có đươc môt cv ôn định và thu nhâp tôt, nhưng căn bản mình phải xác định đươc khả năng của mình dc tơi đâu đê chọn nơi phù hơp.

Trích dẫn Gửi bởi kimthuong
    Đứng giữa việc làm cho một công ty tnhh nhà nước một thành viên với một công ty tư nhân thì anh chị sẽ chọn vào đâu? cho em ý kiến khảo sát nghề nghiệp nhé.
    Nếu làm ở công ty tư nhân thì vận dụng nhiều kiến thức đã học, nhưng công việc không ổn định cho tương lai sau này. Còn làm cho nhà nước thì sẽ thấy an tâm cho cuộc sống sau này hơn, nhưng lại không sử dụng hết kiến thức đã học....

Nhưng nhà nước thì cạnh tranh ngầm nhiều hơn tư nhân đúng không anh chị? Mà khả năng thăng tiến lại ít nữa

Bạn làm Nhà nước hay tư nhân điều có cạnh tranh như nhau thôi, mức độ cạnh tranh thì từng công ty cụ thể bạn ạ.
    Thăng tiến thì Nhà nước có vẽ khó khăn hơn. Nhưng khó khăn thì mới làm nên sự nghiệp. Không có ai lót ổ sẳn cho mình dẻ đâu bạn. Tự thân vận động là tốt nhất. If được sự help thì càng tốt.

theo mình bạn làm nhà nước là tốt nhất,chế độ đầy đủ.còn bạn nói làm nhà nước cạnh tranh ,rồi ít có cơ hội thăng tiến hơn cũng không hẳn là đúng bạn ah.ở đâu cũng có cạnh tranh hết,thăng tiến hay không là do khả năng bản thân mình,mình có năng lực, hoàn thành tốt công việc mình vẵn được thăng tiến thôi.mình chỉ góp ý như vậy thôi cón quyết định quan trọng là ở bạn.Cơ hội chỉ đến với ta một lần.
    Chúc bạn có quyết định sáng suốt.
    uống cafe cùng mình nha