Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35

Thất bại có đáng sợ?

Mình thấy chưa ai nói về thất bại để đi đến thành công.Hôm nay mình lập ra topic để nói về thất bại.
    Nhiều người đã đi lên từ thất bại,từ đau đớn, khó khăn, rắc rối, đau khổ (có thể bạn không biết)
    Edison sau nhiều lần thử nghiệm thất bại đã chế tạo ra bóng đèn sợi đốt
    Tình trang què quặt không ngăn nổi Shakespeare viết lên những vởi kịch tuyệt vời nhất thế giới.
    Bệnh điếc không ngăn nổi Beethoven sáng tác các tác phẩm âm nhạc...
    Đâu phải thất bại là chấm hết. Còn bạn, đã bao giờ bạn thất bại chưa và khi ấy bạn làm gì để vượt qua nó?

Ðề: Thất bại có đáng sợ?

Trong cuộc sống không ai là không gặp phải nhứng thất bại trong công việc lẫn cuộc sống cả. Và hầu hết trong số đó đều cho rằng vì mình không may mắn hoặc sao sự đen đủi cứ mãi bám theo bên mình, hoặc trách móc số phận đã không công bằng với bản thân...Thế nhưng tất cả những điều đó là hoàn toàn sai đấy các bạn à? Bạn thất bại không phải vì những lý do trên mà vì bạn chưa chọn đúng cách để làm, còn thiếu một sự quyết đoán, liều lĩnh và mạo hiểm. Và khi gặp phải thất bại bạn có nghĩ rằng những người giầu có và thành đạt họ đã phải trải qua bao nhiêu sự thất bại hay không?. Họ đã thất bại và không chỉ một lần đâu các bạn à. Vì thế mà bạn hãy tự cảm ơn rằng ông trời đã cho bạn cơ hội làm người thất bại để thành công. Có một câu nói rất hay rằng: " Hãy cho tôi 10 người thất bại và hiểu được ý nghĩa của sự thất bại, tôi sẽ trả lại cho bạn 10 người thành công."

hi. day la de tai hay day. Tuy nhien minh chua co trai doi nhieu, va minh cung chua tung that bai trong bat cu viec gi(ma minh da dat quyet tam vao). Ui,Ui nen minh hoi on. hong biet lo that bai. hic lieu minh co du nghi luc de vuot qua no ko nua.

Mình nghe nói thất bại là mẹ của thành công

Như thế có đúng không mọi người nhỉ???????:hi::hi:

Chủ topic mở topic chưa từng thất bại sao lại hỏi thất bại có đáng sợ không? Sao bạn lại thắc mắc về điều đó? Phải chăng bạn cũng đang trãi qua .Sao không cùng chia sẻ thất bại đó.
    Câu nói :"Thất bại là mẹ thành công" chỉ những ai đã từng thất bại mới cảm nhận được hết câu đó.

Thất bại không đáng sợ. lúc đó ta sẽ nhìn rõ bản thân hơn, bình tĩnh, sáng suốt hơn đúng không nào?

Mình cũng chưa trải qua nhiều chuyện để hiểu hết hai từ "thất bại". Có nhiều chuyện mình cảm thấy thất bại nhưng đối với những người khác những chuyện đó rất bình thường, cũng không biết nữa...........Nhưng nếu coi đó là thất bại thì mình nghĩ thất bại thật đáng sợ, nó làm ta suy sụp tinh thần thật sự và nếu không có một ý chí vững vàng thì không dễ để vượt qua đâu, đứng lên từ thất bại quả thật rất khó.Có ai đó đã từng nói :người ta không quan tâm bạn thất bại như thế nào mà chỉ quan tâm bạn như thế nào sau khi thất bại.Mong những ai đang thất bại đủ nghị lực để vượt qua, cuộc sống mà có cả.........và cũng có cả..........

Cuộc sống luôn có những thử thách, nếu vượt qua được bạn là người thành công.Nếu chưa vượt qua được cũng đừng buồn, chỉ cần bạn kiên trì rồi một ngày nào đó bạn sẽ đạt được. Thay vì buồn bã, tuyệt vọng bạn hãy suy nghĩ xem liệu có cách nào khác không?
    Khi nhìn những số phận bất hạnh vươn lên trong cuộc sống mình thấy thật cảm động. Cuộc sống của mình còn may mắn hơn họ nhiều. Nó giúp mình có động lực đi lên. Còn bạn?

ai cung muon minh du manh me, nghi luc de vuot qua nhung kho khăn. Co du nghi luc dung day tu nhung that bại. Lam duoc dieu do la ca vân de khong nho. Chuc tat ca moi nguoi (ke ca minh nua^^) co du nghi luc de lam duoc dieu do

Thất bại thật đáng sợ nếu nó lấy đi của bạn tất cả mọi đam mê, nghị lực, nhiệt huyết, tuổi trẻ và thành kẻ trắng tay.
    Thất bại không đáng sợ khi bạn còn đủ hi vọng, nghị lực để gượng dậy và để lại bắt đầu.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối