Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Tạm dừng hay đi tiếp????

Lại tâm trạng nữa rùi. :cry7::cry7: Chán đời!!!!!​

Chỉ tạm dừng thôi, khi bỗng ta chán nhau. Thật đấy!
    Chỉ tạm dừng thôi, khi ta thấy mệt mỏi, vi`.... tất cả!
    Cái điều chán và mệt mỏi của em, nó thật buồn cười, ngô ngê và trẻ con lắm. Cái mà người ta vẫn hay bảo : Chuyện thường tình thế thôi!
    Em củ chuối!

Đi tiếp là khi ta đã sẵn sàng! Sẵn sàng cho mọi thứ vốn dĩ đã bắt đầu! Chỉ điều này thôi mà cũng suy nghĩ rất lâu ....và vẫn quyết định: Có lẽ là CHƯA!?
    Rồi em sẽ buông tay ra nhé!
    Em buông tay thì em sẽ.... không mất đà và ....ngã nữa đâu. Em thề đấy!
    Nhưng mà em sẽ không làm thế nữa, em sẽ chơi trò mạt chược, bốc thăm 1 quẻ để bít: "TẠM DỪNG HAY ĐI TIẾP??"

Em không mộng mơ, ko đam mê và trông chờ vào những điều không có thật, ko ảo vọng để mơ đến 1 điều gi` đó xa vời.
    Bởi em sẽ thận trọng hơn, em ko đi tìm hạnh phúc, mà em muốn nắm giữ hạnh phúc của mình đang có thật chặt!
    Trong lúc "tạm dừng", em đã thấy mình chơi vơi, thật sự là thế!:hichic:
    Em đã ngủ quên trong sự an toàn và tin yêu, bất giác em đã chợt nhận ra như thế.
    Và em nghĩ, có lẽ là em nên "đi tiếp"?. Nhưng em sẽ "đi tiếp" khi em thực sự đã sẵn sàng!

Ðề: Tạm dừng hay đi tiếp????

tạm dừng 1 chút cho lòng thanh thản... rồi ta lại đi tiếp....tuổi trẻ mà... không được lãng phí.. thời gian là vàng... hãy tranh thủ làm việc khi ta còn sức trẻ..

phải dừng lại thì mới đi tiếp được em. cũng giống nư xe máy ấy hết xăng thì phải dừng lại đổ nhiên liệu cho nó rồi mới đi tiếp được vì thế trong Cuộc sống cũng vậy có những lúc ta tạm dừng lại để lấy sức bước tiếp lên cao hơn, xa hơn

Còn em, ngỡ như sẽ chạm đến, ngỡ như sẽ đạt được, ngỡ như sẽ được bước tiếp và đến thế nhưng người ta lại đã rẽ sang lối khác mất rồi. Vậy nên muốn đi cũng không được.

Nếu anh muốn dừng lại...thì hãy dừng khi đang còn kịp dừng đi anh nhé.Giờ đây em rất thấm thía câu thoại mà anh đã cập nhật :" Ta biết cố Quên là sẽ nhớ.Nên dặn lòng cố Nhớ để mà Quên ..."hay lắm anh à.Lẽ ra tấm hình có câu thoại "Tạm dừng hay đi tiếp....Tùy em " thì giờ đây em muốn đổi lại là ...Tạm dừng hay đi tiếp tùy anh ...được không anh ?

Nếu anh muốn dừng lại.... đừng nói với em bất cứ một lời nào dù chỉ là một tin nhắn ngắn ngủi mà thôi, trái Tim bé nhỏ đã quá mệt mỏi khi yêu anh ,Trái Tim em có thể cảm nhận được bất cứ điều gì đang ẩn chứa trong anh. Nó không hời hợt và vô tâm vô tình như anh thường nghĩ đâu. Người ta có thể thấy sự cuồng nhiệt của biển cả nhưng không thể hiểu nổi những giây phút bình yên của nó cũng như người ta có thể tìm thấy những mạch nước ngầm đang ầm thầm , len lỏi chảy dưới lòng đất ấm mà muôn đời không chịu hiểu bên trong nó là sức sống mãnh liệt , niềm khao khát được hiến dâng đến cạn kiệt cuộc đời mình...

Nếu anh muốn dừng lại... bất cứ lúc nào trong hành trình ta tìm đến bên nhau, dù trái Tim mỏi mệt của em trăm ngàn lần không muốn như thế, thì em sẽ chẳng bao giờ níu kéo anh bằng những giọt nước mắt cho lòng anh chùng xuống nặng nề , em sẽ luôn dành cho anh những giây phút thoải mái nhất, luôn sẽ chỉ dành cho anh những nụ cười , luôn là con bé vô tư và hồn nhiên như anh từng biết đến. Đừng bận lòng suy nghĩ vì bất cứ một điều gì, vậy nhé anh !

Nếu anh muốn dừng lại..ừ... anh dừng lại đi anh ! Chúc anh luôn hạnh phúc với những đam mê và thú vui hàng ngày anh nhé !