Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    Ðề: Ăn lựu có nên nhai cả hạt??

Trích dẫn Gửi bởi trangrom293
    hô hô cái này hùi nhỏ bị ông bà hù hoài nè, hùi đó nghe nói cây sẽ mọc ra ngay miệng là sợ phát khiếp :cuoiranuocmat:
    Hihi. Tuổi thơ thật đáng nhớ. :xinchao:

Chả biết ngon đến đâu nhưng mình ko cho Ngọc và Miu ăn vì sau khi ăn xong quần áo đen xì vì nhựa và ngày hôm sau khóc bù lu bù loa vì ko đào đc một số thứ, hi hi

Trích dẫn Gửi bởi longtuyen857
    Bạn xem lại cái đoạn tui bôi đỏ đi.
    Mình search google đọc hết rùi. Cái đó là nói cách tách lựu ra mà ăn chứ có nói hạt có nhai đc ko đâu

Mình không thích ăn hạt . . . Ngay cả Thanh Long mình cũng bỏ hạt . . .

Ðề: Re: Ăn lựu có nên nhai cả hạt??

Trích dẫn Gửi bởi x_truong
    Mình không thích ăn hạt . . . Ngay cả Thanh Long mình cũng bỏ hạt . . .
    Xạo quá, vậy sao ăn???

ăn hạt quả cảm giác khó chịu. Nên không thích ăn, bất cứ loại hạt nào.Hihihihihi
    Chắc vậy nên ăn uống hơi khó tính.Hihihihihihi

[QUOTE="x_truong"]Mình không thích ăn hạt . . . Ngay cả Thanh Long mình cũng bỏ hạt . . . :cuoiranuocmat: chác bạn này khỏi phải ănThanh Long luôn. Hay Thanh Long ko hạt

---------- Post added at 10:57 ---------- Previous post was at 10:56 ----------

Trích dẫn Gửi bởi tht9
    Mình thích ăn lựu lắm, nhưng mà ăn thấy phiền quá vì cứ phải ngồi phun hạt. Mình ko nuốt hạt nổi. Không biết nhai cả hạt có làm sao ko nhỉ? Các bạn ăn lựu có nhai nuốt cả hạt ko?
    Chỉ mình với!!!:thodai:
    Ps: Mình search google mà chả kiếm đc kết quả gì nói về hạt lựu
    Mình mới đọc được nè " hạt lựu đúng ra là phần bổ nhất của trái lựu!! Hạt lựu chứa rất nhiều chất dinh dưỡng, vitamin, sợi, chất chống ung thư, antioxidant agent khi so với phần bọc xung quanh hạt lựu! Người ta lấy hạt lựu, xay ra thành nước để bán vì có quá nhiều công dụng tốt! Cho nên chịu khó mỏi miệng, khi ăn lựu, nhai luôn cả hột là tốt nhất"
    Mình trước ko biết có tác dụng j nhưng phun ra thì mắc công nên nhai luôn, mà nhai kỹ lắm hổng sợ đau bao tử :danghi::k5798618:

Re: Ðề: Re: Ăn lựu có nên nhai cả hạt??

Trích dẫn Gửi bởi tht9
    Xạo quá, vậy sao ăn???
    Cứ mời mình ăn thử đi rồi biết ngay mà . . .

Trích dẫn Gửi bởi trangrom293
    :cuoiranuocmat: chác bạn này khỏi phải ănThanh Long luôn. Hay Thanh Long ko hạt

---------- Post added at 10:57 ---------- Previous post was at 10:56 ----------

Mình mới đọc được nè " hạt lựu đúng ra là phần bổ nhất của trái lựu!! Hạt lựu chứa rất nhiều chất dinh dưỡng, vitamin, sợi, chất chống ung thư, antioxidant agent khi so với phần bọc xung quanh hạt lựu! Người ta lấy hạt lựu, xay ra thành nước để bán vì có quá nhiều công dụng tốt! Cho nên chịu khó mỏi miệng, khi ăn lựu, nhai luôn cả hột là tốt nhất"
    Mình trước ko biết có tác dụng j nhưng phun ra thì mắc công nên nhai luôn, mà nhai kỹ lắm hổng sợ đau bao tử :danghi::k5798618:
    Nhai hạt, mình cảm giác thế nào đó, khó nuốt...........!
    Không biết có tác dụng thật k nữa. Nhưng
    Mùi vị không thích. Hạt gì cũng bỏ.
    Nên mỗi lần ăn thì mất hàng tiếng đồng hồ mới xong một nủa quả, giờ thì lười ăn quả này luôn.HIhihihihih

Trích dẫn Gửi bởi tht9
    Mình thích ăn lựu lắm, nhưng mà ăn thấy phiền quá vì cứ phải ngồi phun hạt. Mình ko nuốt hạt nổi. Không biết nhai cả hạt có làm sao ko nhỉ? Các bạn ăn lựu có nhai nuốt cả hạt ko?
    Chỉ mình với!!!:thodai:
    Ps: Mình search google mà chả kiếm đc kết quả gì nói về hạt lựu
    Lựu đạn người ta còn xơi cả quả. Nên lựu kia thì cứ chén cả hạt đi, cái gì ăn được thì cũng bổ hết. Mình đang định công bố công trình về hiệu quả của hạt lựu có thể phòng ngừa rất nhiều loại bệnh đó.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối