Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

minh lam ben xay dung ne ban oi

Ðề: có ai dan ke toan cong trinh xay dung ko???

Minh cung moi lam ke toan cong ty xay dung day

Các bạn có file excel nhật ký chung cty xây dựng theo qđ 48 k? Cho mình với
    Mail mình là phuongduyen.kt@gmail.com
    Thanks nhé.

Hixhix!!! mình cũng mới làm kế toán bên xây dựng đây. Mình cũng chưa biết gì. Mong các bậc tiền bối giúp đỡ nhiều nhiều nhá.

co van de gi vay ban oi, minh co the giup gi dc nao

Bạn Dinhlanhhương ơi cho mình hỏi chút. Mình mới vào nghề, lại làm bên XD nên mình đang có thắc mắc này. VD 1 công trình theo HĐ làm trong vòng 3 tháng. Nhưng khi làm bảng lương, mình thấy KT cũ làm bảng lưong những 5, 6 tháng. Như vậy là sao bạn? Mình có hỏi 1 người bạn, bạn mình bảo nhìn trong BB nghiệm thu Ctrình để biết tgian thi công. Nhưng mình đang phải làm chứng từ đội cho mấy CT dở dang mà kt cũ để lại, nhìn trong bb nghiệm thu CT, chẳng thấy ghi ngày tháng, mà chỉ thấy ghi năm thôi. Bây giờ mình phải làm thế nào để lên 1 bảng lương cho hợp lý hả bạn? Bạn giúp mình với nhá. Mình đang cần lắm. Cảm ơn bạn.

Mình làm kế toán cho Viện Đào tạo và bồi dưỡng cán bộ xây dựng, công ty bạn nào có nhu cầu gửi cán bộ đi học thì nhắn cho mình nhé, mình sẽ trích % hoa hồng cho bạn đó
    Có hóa đơn VAT

Trích dẫn Gửi bởi bobon_1010
    Bạn Dinhlanhhương ơi cho mình hỏi chút. Mình mới vào nghề, lại làm bên XD nên mình đang có thắc mắc này. VD 1 công trình theo HĐ làm trong vòng 3 tháng. Nhưng khi làm bảng lương, mình thấy KT cũ làm bảng lưong những 5, 6 tháng. Như vậy là sao bạn? Mình có hỏi 1 người bạn, bạn mình bảo nhìn trong BB nghiệm thu Ctrình để biết tgian thi công. Nhưng mình đang phải làm chứng từ đội cho mấy CT dở dang mà kt cũ để lại, nhìn trong bb nghiệm thu CT, chẳng thấy ghi ngày tháng, mà chỉ thấy ghi năm thôi. Bây giờ mình phải làm thế nào để lên 1 bảng lương cho hợp lý hả bạn? Bạn giúp mình với nhá. Mình đang cần lắm. Cảm ơn bạn.
    Bạn phải nhìn theo nhật ký thi công công trình nhé! thời gian thi công theo nhật ký. còn kỹ thuật họ viết nhật ký thì họ phải tính toán thời gian theo hợp đồng và kể cả nếu có phát sinh thì trong nhật ký cũng thể hiện rất rõ ràng. Chúc bạn thành công!

Trích dẫn Gửi bởi havy1502
    Bạn phải nhìn theo nhật ký thi công công trình nhé! thời gian thi công theo nhật ký. còn kỹ thuật họ viết nhật ký thì họ phải tính toán thời gian theo hợp đồng và kể cả nếu có phát sinh thì trong nhật ký cũng thể hiện rất rõ ràng. Chúc bạn thành công!
    cảm ơn bạn nhiều nhá.hihi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối