Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: e mới ra trường

Ðề: e mới ra trường

Nếu bạn muốn học *************** để lên tổng thẻ được sổ sách thì alo cho mình 0978 081 896

công ty bạn thành lập lâu chưa
    + nếu <1 năm thì trong tháng tập hợp HĐ đầu vào và HĐ đầu ra để kê khai, hạn là ngày 20 của tháng tiếp theo( HĐ tháng 8 thì 20/9 là hạn)
    + nếu> 1 năm thì kê khai theo quý cũng tập hợp HĐ đầu vào và HĐ đầu ra, hạn là ngày 30 của tháng tiếp theo( HĐ tháng 7,8,9 thì 30/10 là hạn)
    ngoài ra phải nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý( 3 tháng/ 1 quý) cũng hạn là 30 của tháng tiếp theo. thuế TNDN tạm tính đc tính như thế nào bạn phải tìm 1 topic riêng trên diễn đàn or google search
    trong tháng hiện tại công việc phải nhớ là như thế còn muốn hỏi rj thì hỏi tiếp mọi ng mới giúp đc chứ hỏi chung chung thì hok biết bạn có kiến thức về mảng đó hay chưa để giúp

mình khuyên là nếu bạn không có người hướng dẫn ở công ty hay anh chị em bạn bè thì nên đi học 1 khóa về ***************, học xong mở mang ra đc nhiều đó, trc mình cũng mù tịt, học xong dù không thành thạo đc nhưng đỡ hơn rất nhiều hồi mới đi làm, sau đó tìm hiểu thêm thông tư và những ng kế toán đi trước có kinh nghiệm
    chúc bạn thành công

nhưng giờ e k biết những mẫu hóa đơn như thế nào thế e phải tham khảo ở đâu

---------- Post added at 11:32 ---------- Previous post was at 11:30 ----------

vậy giờ đi học ở đâu được ạ. e ở tphcm mà e k biết chỗ nào hít. với giá học phí cao k vậy

vâng vậy e cám ơn ạ

hồi trc mình học hết 1tr thấy cũng ok, hiện tại đang làm trái ngành huhu