Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

các anh chị có kinh nghiệp thực tế giúp em với ạ!

:cry7:
    em là sinh viên năm cuối đang phải làm báo cáo thực tập!
    vừa rồi em có lên công ty của một chị người quen xin số liệu về làm báo cáo! nhưng mà khổ ơi là khổ, số liệu của công ty lại bị lỗ cả mấy trăm triệu.
    em phải sửa cho nó thành lãi bằng cách cắt giảm chi phí quản lý và chi phí tài chính.
    nhưng em gặp khó khăn ở việc lên sổ cái 911 cả năm luôn ấy ạ
    tại công ty bị lỗ nên em không có sổ cái 821.
    mà em không hiểu cách lên sổ cái 911
    các anh chị làm ơn giải thích cho em khi lên sổ cái 911 thì 4212 là lợi nhuận sau thuế hay lợi nhuận trước thuế ạ?
    và cuối năm khi lên sổ cái mình có đưa 821 vào sổ cái 911 không? tại em đọc lý thuyết không hiểu vể tk 821 lắm.
    anh chị cho em hỏi là trong thực tế khi nào thì xảy ra trường hợp thuế thu nhập doanh nghiệp thực tế phải nộp nhỏ hơn số tạm nộp và ngược lại ạ?

ðề: các anh chị có kinh nghiệp thực tế giúp em với ạ!

tk 4212 là lợi nhuận chưa phân phối của năm trước em à chứ không phải là trước thuế hay sau thuế sắp nộp báo cáo đến nơi rồi mà vẫn chưa xong bài sao em chúc em hoàn thanh bài sớm nhé
    thời gian tới em mà rảnh thì đi học lấy một khóa *************** cho có tý chút kinh nghiệm thực tế em à trước chị mới ra trường cũng đi họ khóa thực tể ở viện ******** đó em nơi đó dậy rất được em cứ tham khảo xem sao

tk 821 cuối kỳ có chênh lệch có nộp thêm hay ko nộp thuế tndn -> tk 3334 .

em cảm ơn anh chị ạ! hôm đó may mắn, em hỏi chị ở công ty, nên kịp làm xong hết rồi ạ!

tk 4212 là lợi nhuận chưa phân phối của năm trước , k liên quan đến lợi nhuận sau thuế hay trước thuế nhé

Trích dẫn Gửi bởi linhntp
    tk 4212 là lợi nhuận chưa phân phối của năm trước , k liên quan đến lợi nhuận sau thuế hay trước thuế nhé
    hình như có nhầm lẫn gì thì phải: 4212 là ln của năm nay. sang đầu năm sau thì sẽ chuyển nó qua 4211.

Trích dẫn Gửi bởi muỗm08
    hình như có nhầm lẫn gì thì phải: 4212 là ln của năm nay. sang đầu năm sau thì sẽ chuyển nó qua 4211.
    chết thật ! mình nhầm mất :-(