Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4
    ðề: cần sự giúp đỡ của anh chị ......!

bảng lương mỗi công ty lập theo cách của mình sao cho dễ hiểu là dc, tiền lương = lcb+phụ cấp+ hoa hồng / doanh thu- các khoản trích theo lương( bhxh+bhyt...) lương theo doanh thu bạn có thể ghi là thưởng tháng

e chào các anh chị trên diễn dàn,anh chị cho e hỏi:
    e thực tập ở đại lý mobifone thì những chứng từ kế toán để tạo thành một bộ chứng từ gồm những gì ạ?

Cần sự GIÚP ĐỠ của anh chị ......!

cần sự giúp đỡ của anh chị trong thực tập !......!

cho e hỏi hương pháp tính lương tại công ty e là phân phối thu nhập cho cá nhân & tập thể .tiền lương phân phối cho cbcnv của viễn thông đn gồm 2 phần :các khoản phụ cấp theo lương(lương cơ bản)& lương hiệu quả theo chức danh công việc . vậy giờ lương tổng của 1 cá nhân ngoài lương hiệu quả theo chức danh công việc và phụ cấp theo lương(lương cơ bản) mình còn phải cộng thêm lcb : 1150000 x hệ số cấp bậc nữa phải ko ạ
    khi lập bảng tính lương ngoài lương cơ bản ,phụ cấp theo lương .thì lương theo doanh thu mình đưa vào cột nào .

Trích dẫn Gửi bởi tieu yet
    bảng lương mỗi công ty lập theo cách của mình sao cho dễ hiểu là dc, tiền lương = lcb+phụ cấp+ hoa hồng / doanh thu- các khoản trích theo lương( bhxh+bhyt...) lương theo doanh thu bạn có thể ghi là thưởng tháng
    cho e hỏi :phương pháp tính lương tại công ty e là phân phối thu nhập cho cá nhân & tập thể .tiền lương phân phối cho cbcnv của viễn thông đn gồm 2 phần :các khoản phụ cấp theo lương(lương cơ bản)& lương hiệu quả theo chức danh công việc . vậy giờ lương tổng của 1 cá nhân ngoài lương hiệu quả theo chức danh công việc và phụ cấp theo lương(lương cơ bản) mình còn phải cộng thêm lcb : 1150000 x hệ số cấp bậc nữa phải ko ạ .