Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Xin ý kiến về Học liên thông!

chào cả nhà!
    hiện tại em vừa ra trương được 4 tháng và đã đc làm tại 1 công ty, nhưng bằng của em chỉ là bằng trung cấp. và em rất muốn học liên thông lên, nhưng sếp em nói làm tốt 1 năm đầu sếp sẽ cho đi học nhưng tuần này ở trường em đang mở lớp liên thông lên cao đẳng học 9 tháng thôi. theo ý kiến cả nhà em có lên đăng ký học không ạ. vì em phải đi làm cả thứ 7, nhưng đi học đc cái thầy cô cho em nghỉ t7 chỉ hôm nào có bài kiểm tra mới lên lớp làm thôi...
    em đang phân vân quá không biết có nên học cao đẳng này không hay đợi cơ hội học lt lên đại học luôn....cả nhà cho em xin ý kiến với nhé! thank cả nhà nhiều ạ

ðề: xin ý kiến về học liên thông!

Trích dẫn Gửi bởi votan_1441
    chào cả nhà!
    hiện tại em vừa ra trương được 4 tháng và đã đc làm tại 1 công ty, nhưng bằng của em chỉ là bằng trung cấp. và em rất muốn học liên thông lên, nhưng sếp em nói làm tốt 1 năm đầu sếp sẽ cho đi học nhưng tuần này ở trường em đang mở lớp liên thông lên cao đẳng học 9 tháng thôi. theo ý kiến cả nhà em có lên đăng ký học không ạ. vì em phải đi làm cả thứ 7, nhưng đi học đc cái thầy cô cho em nghỉ t7 chỉ hôm nào có bài kiểm tra mới lên lớp làm thôi...
    em đang phân vân quá không biết có nên học cao đẳng này không hay đợi cơ hội học lt lên đại học luôn....cả nhà cho em xin ý kiến với nhé! thank cả nhà nhiều ạ
    úi zời ơi!mèo chê mỡ nữa rùi.
    học liên thông lên mà học có 9th vậy mà bạn ko đi học á???
    b có biết bth muốn có cái bằng học liên thông lên cao đẳng mất mấy năm ko?
    tớ khuyên bạn nên đi học đi nhé.học xong lớp này cũng chỉ gần năm thôi,sau đó bạn lại xin xếp đi học lên đh nữa.
    học mà có cái bằng sau này muốn liên thông lên đh chỉ mất ít time thôi bạn.
    đi học đi.........................!

so sánh cái gì ko so lại đi so sánh được nghỉ thứ 7, haha...
    quan trọng là bạn đang làm gì? công việc thế nào? môi trường làm việc thế nào?
    trường liên thông bằng chính quy hay gì...
    đầy người bằng đại học tốt ra ko tìm đc viêc phải đi buôn đấy, bạn cứ suy nghĩ đi...
    tốt nhất là hỏi bố mẹ ^^

cơ họi cũng lớn ghê hê ,nhưng cân nhắc kỹ vì nếu là bằng chính quy ,mà nếu đi được tì đi ngay thôi hj chờ gì nữa nhỉ hjhj,

cao đẳng nghề thôi bạn à. nhưng học 9 tháng trong đó 3 tháng đi thực tập. mình vẫn đang băn khoăn vì còn đi làm nữa không đc nghỉ ngày t7. cái chính là ngày t7 vẫn đi làm mà. công việc của mình là thủ kho, việc đơn giản và rất nhàn bạn à vì công ty sản xuất nên xuất hàng rất ít mỗi tháng

thank lời khuyên của bạn nha

đi học đi bạn ah. bằng cấp bây giờ quan trọng lắm, không phải chuyện đùa đâu. mình ở trường hợp của bạn rồi nên mình biết, mình cũng đang phải thu xếp việc làm để đi học 1,5 năm đây. vì nếu không học, không có bằng thì cả đời này mình cũng không thăng tiến nổi. đó là kinh nghiệm bản thân mình.

nhưng mình nên học cao đẳng nghề hay đợi 1 năm nữa thì học đh tại chức vậy các bạn, ai cho mình thêm lời khuyên đi

tại chức thì học làm j cho phí công phsi của ra bạn

ukm mình cảm ơn lời khuyên của bạn nha

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối