Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chế độ kế toán - kế toán tài chính - khó wa đi................giúp dùm e zoi .............

các anh chị ui, cho e hỏi với !!!
    e đang học môn kế toán tài chính, e ko bit định khoản nghiệp vụ, có cách nào để định khoản chính xác các nghiệp vụ ko ạ ? các nghiệp vụ của kế toán tài chính phức táp hơn nguyên lý kế toán nhiều quá, có anh chị nào biết chỉ giúp dùm e !!! e cảm ơn nhìu !!!
    anh chị nào có biết cuốn sách nào chỉ định khoản các nghiệp vụ một cách rõ ràng dễ hỉu thì chỉ giúp dùm e , e cảm ơn ạ !!! 1:cry7:

ðề: chế độ kế toán - kế toán tài chính - khó wa đi................giúp dùm e zoi .............

sách giáo trình kế toán tcdn hướng dãn cụ thể cách định khoản từng nghiệp vụ mà em! cơ bản là em chịu khó đọc( đọc để hiểu bản chất ý) rồi chăm làm bài tập là ok. chỗ nào ko hiểu hoặc khó em có thể hỏi mọi người trong diễn đàn mà...

ðề: chế độ kế toán - kế toán tài chính - khó wa đi................giúp dùm e zoi .............

Trích dẫn Gửi bởi monphan_0707
    các anh chị ui, cho e hỏi với !!!
    e đang học môn kế toán tài chính, e ko bit định khoản nghiệp vụ, có cách nào để định khoản chính xác các nghiệp vụ ko ạ ? các nghiệp vụ của kế toán tài chính phức táp hơn nguyên lý kế toán nhiều quá, có anh chị nào biết chỉ giúp dùm e !!! e cảm ơn nhìu !!!
    anh chị nào có biết cuốn sách nào chỉ định khoản các nghiệp vụ một cách rõ ràng dễ hỉu thì chỉ giúp dùm e , e cảm ơn ạ !!! 1:cry7:
    sách kttc nào mà chẳn có hướng dẫn, vấn đề là bạn xem có hiểu hay k thôi! mới học bạn thấy khó vậy chứ rành rồi cũng k khó lắm đâu

tớ cũng đang học môn này :ammuu: đúng là mệt với nó thật :khakha:
    theo tớ thì bạn nên đọc và tìm hiểu trong cuốn giáo trình kế toán tài chính của nhà xuất bản hvtc
    update thêm cho bạn giá cuốn đó ở phạm văn đồng là 65k :ammuu: hehe

mình nghĩ bạn có thể đọc thêm ở các chuẩn mực cách định khoản rất rõ ràng và cụ thể lắm bạn à...
    chúc bạn học tốt ^^!

tiện thể chia sẻ với các bạn 1 web có đầy đủ thông tin về ktdn, hay hơn nữa là có phần giải đáp các ý kiến thắc mắc về luật và thuế hiện hành :ammuu:
    ke toan

chúc mọi người buổi tối vv !! mình là thành viên mới, rất mong được giúp đỡ :dotphao:

Trích dẫn Gửi bởi thehunglam
    tớ cũng đang học môn này :ammuu: đúng là mệt với nó thật :khakha:
    theo tớ thì bạn nên đọc và tìm hiểu trong cuốn giáo trình kế toán tài chính của nhà xuất bản hvtc
    update thêm cho bạn giá cuốn đó ở phạm văn đồng là 65k :ammuu: hehe
    bán bóp đấy, quyển này giá 50k thôi