Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

LÀM THANG BẢNG LƯƠNG gấp gấp lắm ạ

a, chị ơi cho e hỏi tí:
    e mới vào làm kế toán nên ko biết
    xếp e trả lương cho tụi e theo ý của xếp chứ ko có bậc lương với hệ số j hết, lương của tụi e là 2.7tr+3% doanh số.
    e đã dowload mẫu số 02/lđtl về rùi nhưng e ko biết làm vì trong đó có cột bậc lương, rồi hệ số lương j đó, 2 cột đó có phải làm ko ạ?. mình có nhất thiết phải làm theo mẫu đó hay có thể làm theo ý của mình vì cty e đâu có tính lương theo sản phẩm mà tính lương theo "lương cứng+ % doanh thu" nữa. bọn e đang trong thời gian thử việc nữa vậy trên bảng thanh toán lương mình có phải ghi chú thang bảng lương trong thời gian tử việc ko vì trong thời gian này tụi e chỉ đc nhận 90% lương thôi

e cảm ơn cả nhà nhìu nhìu..

ðề: làm thang bảng lương gấp gấp lắm ạ

Trích dẫn Gửi bởi phamthichiem
    a, chị ơi cho e hỏi tí:
    e mới vào làm kế toán nên ko biết
    xếp e trả lương cho tụi e theo ý của xếp chứ ko có bậc lương với hệ số j hết, lương của tụi e là 2.7tr+3% doanh số.
    e đã dowload mẫu số 02/lđtl về rùi nhưng e ko biết làm vì trong đó có cột bậc lương, rồi hệ số lương j đó, 2 cột đó có phải làm ko ạ?. mình có nhất thiết phải làm theo mẫu đó hay có thể làm theo ý của mình vì cty e đâu có tính lương theo sản phẩm mà tính lương theo "lương cứng+ % doanh thu" nữa. bọn e đang trong thời gian thử việc nữa vậy trên bảng thanh toán lương mình có phải ghi chú thang bảng lương trong thời gian tử việc ko vì trong thời gian này tụi e chỉ đc nhận 90% lương thôi

e cảm ơn cả nhà nhìu nhìu..
    bạn không nhất thiết phải áp dụng theo bảng lương đó, mình thấy cái đó chủ yếu áp dụng cho cơ quan nhà nước, công ty có thể tự xây dựng hệ thống thang lương bảng lương mà ( tất nhiên phải dựa trên các văn bản pháp luật hướng dẫn )

mấy cái đó bạn phải làm chứ, làm cho doanh nghiệp lương gồm nhiều khoản (lương cơ bản, phu cấp, doanh số ...) thường thì giám đốc quyết định hệ số lương cho nhân viên đó. và khi làm thì bậc sau cao hơn bậc trước tối thiểu 0.5. nếu gđ không quyết định hệ số thì bạn làm mức lương cho từng bộ phận rồi lấy hệ số lấy theo nhà nước. chúc bạn thành công

chị có mẫu không cho e xin với, vì thử việc lại có cột doanh thu nên e chẳng bít chèn thêm thế nào.

mình cũng đang băn khoăn vấn đề thang bảng lương quá. bên mình là cty cổ phần, mới thành lập tháng 12/2012 mà mình vẫn chưa nộp thang bảng lương lên phòng lđtbxh quận. bên mình đóng bh mức 2.600.000

bạn nào có mẫu thang bảng lương cho cty cổ phần cho mình xin với nhé! mail của mình là nhungdh.hanu@gmail.com

thanks all !!!

bạn tìm trên trang này nè, nhiều anh chị hỏi rồi đó. thử việc thì có thể làm luôn. mình chỉ biết vậy chớ không có làm bên cái này ^^. bạn linh hoạt mà xử lý không nhất thiết phải làm y chang như cty bạn. 2 bảng lương nhé, 1 cty, 1 thuế.

nếu ai có cho mình ké với cty mình cũng vừa thành lập. tuyetlinh_luong@yahoo.com

Trích dẫn Gửi bởi tranlh.aiko
    bạn tìm trên trang này nè, nhiều anh chị hỏi rồi đó. thử việc thì có thể làm luôn. mình chỉ biết vậy chớ không có làm bên cái này ^^. bạn linh hoạt mà xử lý không nhất thiết phải làm y chang như cty bạn. 2 bảng lương nhé, 1 cty, 1 thuế.
    trên trang nào vậy chị?
    cty bạn nào có mẫu thang bảng lương của cty cho mọi ng xem thử đi chúứ cứ nói ko hình dung ra nổi.

đây là bọ mẫu đăng ký thang bảng lương bên mình. mình share lên các bạn tham khảo nhé. hi vọng sẽ giúp được các bạn.

thanks ban nemcuon nhé!

cho mình hỏi thêm, cty mình thành lập tháng 12/2012 mà giờ mới đi nộp thang bảng lương thì có sao ko nhỉ? hồi đầu tháng 01 mình có đến phòng lđtbxh quận thanh xuân nhưng chị làm về vấn đề này đang nghỉ phép tận 20 ngày.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối